जांघांमधील खाज एका दिवसात थांबवा..गजकर्ण वा कसलेही फंगल इ’न्फेक्शन असो पूर्णपणे बरे होईल..करा फक्त हा घरगुती उपाय

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो,

   

हा एक आयुर्वेदिक उपाय केल्यास तर तुमचे सर्व प्रकारचे डाग आणि खाज सुटण्याचे कमी होण्यास सुरुवात होईल. हा एक चमत्कारिक उपाय इतका शक्तिशाली आणि इतके प्रभावी आहे ली, याच्या 3 ते 4 वेळा वापराने तुम्ही जुने डाग मुळापासून नाहीसे करू शकाल. जर तुम्ही याआधी कोणत्याही डॉ’क्टरला हे दाखवले आहे किंवा यावर कोणत्याही प्रकारचीमलम किंवा गोळ्या घेत असल्यास,

मात्र त्यानंतरही खाज सुटण्यासाठी तुम्हालाकमी होत असल्यास हा एक घरगुती उपाय नक्कीच फा’यदा देईल. जेव्हा तुम्हाला कोणतेही परिणाम मिळाले नाहीत तेव्हा घाबरू नका, तुम्ही जे आहात ते तुमच्यासाठी आहे. तर हा उपाय करण्यासाठी तुम्हाला एका विशिष्ट प्रकारचे मिश्रण तयार करावे लागेल आणि त्यासाठी तुम्हाला 2 पाकीट नवरत्रच्या आवश्यक आहेत.

हे तुम्हाला कोणत्याही खाद्यपदार्थाच्या दुकानात हे सहज उपलब्ध आहे. जर तुम्हाला मेडिकलमध्ये काही सहज मिळेल. तर तुम्हाला आमचा वापर करावा लागेल. अशा पद्धतीने आम्ही नवरत्न तेलाची दोन पाकिटे घ्यायची आहेत. मग यांनां दुसरी वस्तू म्हणजे, आपल्याला कापुर लागणार आहे. या मिश्रणात तुम्हाला 3 ते 4 वड्या कापराच्या लागणार आहेत, म्हणून इथे दोन कापूर घेऊ.

हे वाचा:   हे विड्याचे एक पान फक्त या पद्धतीने खा: आयुष्यात पित्त, अपचन खोकला, पोट साफ न होणं, टाच दुखी यावर कधीच औषध घ्यावे लागणार नाही……

तसेच आपल्याला तिसरी वस्तू म्हणजे, तुरटी पावडर लागणार आहे. तुम्हाला तुरटीचा आणि कापराची अगदी बारीक पावडर तयार करायची आहे आणि या मिश्रणात एकजीव करायची आहे. मग त्यानंतर आपण त्यात घालू आणि पुन्हा चांगल्या प्रकारे मिक्स करून घ्या. याचा वापर करण्यासाठी तुम्हाला जिथे डाग किंवा खाज/आग उठत असल्यास तर तुम्ही जिथे हलक्या हातांनी 1 ते 2 मिनिटे मसाज कराल

आणि अशा प्रकारे रात्रभर ठेवावे. मग त्यानंतर तुम्ही हे सकाळी उठल्यावर स्वच्छ पाण्याने धुवून घ्या. यामुळे तुम्हाला थंडी आणि आरामही मिळेल. हे मिश्रण खूप फा’यदेशीर आहे. तसेच यामुळे त्वचेशी सं-बंधित समस्यांसाठी चांगले मानले जाते. यामुळे त्वचेला खाज सुटण्यापासून आराम मिळतोच पण त्वचा गुळगुळीत आणि मुलायम बनते. त्यामुळे बाधित भागावर तेल लावल्याने आराम मिळतो.

हे वाचा:   चेहऱ्यावरील आणि नाकाजवळील ब्लँकहेड्स आणि व्हाईटहेड्स घालवा घरगुती उपायाव्दारे..दोन दिवसात होतील गायब..अतिशय सोपा उपाय..

याशिवाय दागावर घरगुती उपाय हळद नैसर्गिक प्रतिजैविक म्हणून काम करते. हळद आणि पाणी मिसळून पेस्ट तयार करा आणि कापसाच्या मदतीने प्रभावित भागावर लावा. हे बुरशीजन्य सं-सर्गावर आयुर्वेदिक पद्धतीने उपचार करते. तसेच कापसाच्या मदतीने दादाच्या भागावर सफरचंद सायडर व्हिनेगर लावा. दिवसातून किमान चार ते पाच वेळा हे करा. या उपायाने फायदा होतो. दाग आणि आग उठत असलेल्या ठिकाणी लावल्यास हे उत्तम औ’षध आहे.

टीप:- वरील लेख हा सर्वसामान्य माहितीच्या आधारे दिलेला आहे. यातून आम्ही कोणताही दावा करत नाही. त्यामुळे काहीही करण्याआधी एकदा डॉक्टरांचा किंवा तज्ञांचा सल्ला नक्की घ्या.

माहिती कशी वाटली आम्हाला कमेंट करून नक्की कळवा आणि अशी उपयोगी माहिती आपल्या प्रियजणांसोबत नक्की शेयर करा. अशाच अनेक माहितीपुर्ण लेखांसाठी आताच आमचे फेसबुक पेज नक्की लाइक करा.

Leave a Reply