आठव्या अजुब्यापेक्षा कमी नाही मुकेश अंबानींचे दुबईतील घर , पाहा घराचे आतील फोटो

मनोरंजन

भारतातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे चेअरमन मुकेश अंबानी यांनी एक नवा आलिशान बंगला खरेदी केला आहे.रिपोर्टनुसार, मुकेश अंबानी यांनी दुबईमध्ये हा आलिशान बंगला सुमारे 640 कोटी रुपयांना म्हणजेच $80 मिलियनमध्ये खरेदी केला आहे, जो आतापर्यंतचा सर्वात मोठा निवासी मालमत्ता व्यवहार आहे.

   

आम्ही तुम्हाला सांगतो, दुबईतील हा बंगला तेथील सर्वात पॉश एरिया असलेल्या पाम जुमेराहमध्ये खरेदी करण्यात आला आहे. या बंगल्याचा सौदा या वर्षाच्या सुरुवातीला झाला होता, मात्र तो गुप्त ठेवण्यात आला होता. मुकेश अंबानी यांनी त्यांचा धाकटा मुलगा अनंत अंबानीसाठी हा बंगला विकत घेतला आहे ज्यात 10 बेडरूम खाजगी, स्पा इनडोअर, आउटडोअर स्पोर्ट्स जिम आणि एक खाजगी थिएटर आहे. या बंगल्याचा मालक बनल्यानंतर ब्रिटिश फुटबॉलपटू डेव्हिड बेकहॅम आणि बॉलिवूडचा प्रसिद्ध अभिनेता शाहरुख खान यांसारखे दिग्गज आता मुकेश अंबानींचे नवे शेजारी बनणार आहेत.

हे वाचा:   दीपिका पदुकोणचे दःख आले बाहेर म्हणाली- त्यांनी मला ब्रे’स्ट साइज वाढवण्याचा सल्ला दिला आणि…

हा आलिशान बंगला खरेदी केल्यानंतर हा सौदा गुप्त ठेवण्यात आला होता. यामागचे कारण सांगितले जात आहे की, मुकेश अंबानी याच्या सुरक्षेसाठी लाखो रुपये खर्च करणार आहेत. अहवालानुसार, अंबानींचे सहकारी परिमल नाथवानी, जे कॉर्पोरेट अफेअर्सचे समूह संचालक आणि संसद सदस्य आहेत, ते व्हिलाच्या व्यवस्थापनावर देखरेख करतील.

अंबानींनी ज्या ठिकाणी आलिशान बंगला खरेदी केला आहे ती जागा लोकांची आवडती बाजारपेठ बनत चालली आहे. या जागेचे बांधकाम 2001 मध्ये सुरू झाले आणि 2007 नंतर येथे अनेक लोक राहू लागले. यानंतर आलिशान हॉटेल्स, आलिशान क्लब, अपार्टमेंट आणि रेस्टॉरंट्स आहेत. एवढेच नाही तर दुबईतील हे सर्वात महागडे ठिकाण आहे.

मुकेश अंबानी यांचा जगातील 11 श्रीमंत व्यक्तींच्या यादीत समावेश आहे. आता तो आपल्या मुलांवर जबाबदारी सोपवत आहे. अलीकडेच, त्यांनी मोठा मुलगा आकाशला रिलायन्सच्या दूरसंचार कंपनी जिओ इन्फोकॉम लिमिटेडच्या अध्यक्षपदी नियुक्त केले. याशिवाय त्याने ब्रिटनमधील स्ट्रोक पार्क लिमिटेड ही कंपनी कोट्यावधी रुपयांना विकत घेतली होती.

हे वाचा:   अंबानीच्या बायकोसोबत लग्न करायचे होते संजय दत्तला; पण या कारणामुळे तुटले नाते.!

त्यांनी ते त्यांचा मोठा मुलगा आकाश अंबानीसाठी विकत घेतले, ज्यासाठी त्यांनी सुमारे 631 कोटी रुपये मोजले. याशिवाय तो लवकरच आपली मुलगी ईशा अंबानीसाठी एक मोठा करार करणार आहे. वृत्तांवर विश्वास ठेवला तर ईशा अंबानी न्यूयॉर्कमध्ये घर शोधत आहे. सध्या अंबानी कुटुंब मुंबईतील 27 मजली गगनचुंबी इमारती अँटिलियामध्ये राहणार आहे. विशेष म्हणजे या घरात अनेक लक्झरी सुविधा आहेत.

Leave a Reply