प्रसिद्ध खलनायक डॅनी डेन्झोंगपाने सिक्कीमच्या राणीशी लग्न केले, पत्नी आहे मुलीपेक्षा सुंदर

मनोरंजन

डॅनी डेन्झोंगपा यांचीही हिंदी चित्रपटसृष्टीतील प्रसिद्ध खलनायकांमध्ये गणना केली जाते. डॅनी डेन्झोंगपा हा त्याच्या उत्कृष्ट अभिनयासाठी तसेच त्याच्या भारदस्त आवाजासाठी ओळखला जातो. डॅनीने आपल्या उत्कृष्ट अभिनयाने प्रेक्षकांच्या हृदयावर आणि मनावर खोलवर छाप सोडली आहे.

   

73 वर्षांचे असलेले डॅनी यांचा जन्म 25 फेब्रुवारी 1948 रोजी सिक्कीममधील गंगटोक येथे झाला. डॅनीचे खरे नाव शेरिंग फिन्सो डेंगझोंगपा आहे. हे नाव जरी उच्चारायला थोडे अवघड जात होते. त्शेरिंग फिन्सो डेंगझोंगपा पुन्हा हिंदी चित्रपटसृष्टीत त्शेरिंग फिन्सो डेंगझोन्ग्पा म्हणून ओळखले गेले.

ज्येष्ठ अभिनेत्री जया बच्चन यांनी त्यांना डॅनी हे नाव दिल्याचे सांगितले जाते. दोन्ही कलाकारांनी पुण्याच्या फिल्म अँड टेलिव्हिजन इन्स्टिट्यूटमधून एकत्र अभिनयाचा कोर्स केला आहे.डॅनी आणि जया त्यांच्या फिल्मी करिअरच्या सुरुवातीपासूनच एकमेकांना ओळखतात. मोठ्या पडद्यावर एकापेक्षा एक भयानक खलनायकाची भूमिका साकारणारा डॅनी अभिनेता तसेच गायक, चित्रकार, संगीतकार आणि लेखक आहे.

हे वाचा:   बॉलीवूड मधे सर्वात जास्त विवादित आहेत हे ५ फोटो, नं ३ चा फोटो पाहून तर धक्काच बसेल !

चित्रपटात काम करण्यापूर्वी तो गाणी म्हणत असे.डॅनीने 1990 मध्ये गवा डेन्झोंगपाशी लग्न केले. डॅनी आणि गवा हे दोन मुलांचे पालक आहेत. या जोडप्याच्या मुलाचे नाव रिंजिंग डेन्झोंगपा आणि मुलीचे नाव पेमा डेन्झोंगपा आहे. आज आम्ही तुम्हाला डॅनीची मुलगी पेमाबद्दल सांगणार आहोत. डॅनीची मुलगी पेमा खूप सुंदर आहे.

डॅनीची मुलगी हेडलाईन्सपासून दूर राहणे पसंत करते पण ती कोणत्याही अभिनेत्रीसारखी सुंदर दिसते. सौंदर्याच्या बाबतीत ती अनेक बॉलिवूड अभिनेत्रींना टक्कर देते.

मिळालेल्या माहितीनुसार, पेमा युक्सम ब्रेवरीज नावाच्या कंपनीत संचालक आहेत. तो एक उद्योजक आहे. त्यांनी वडिलांप्रमाणे फिल्मी दुनियेचा मार्ग निवडला नाही.

डॅनीची पत्नी गवाचे सौंदर्य पाहिल्यानंतर गवा तिच्या मुलीपेक्षाही सुंदर दिसत आहे, असे म्हणणे चुकीचे ठरणार नाही. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की डॅनीची पत्नी गवा सिक्कीमची राणी राहिली आहे.

हे वाचा:   मार खाऊनही आपल्या मालकाच्या अंत्यविधीला पोहचले वासरू, मृतदेह पाहून रडून रडून झाले बेहाल झाले

डॅनीचा मुलगा रिंजिंग डेन्झोंगपा याच्याबद्दल सांगायचे तर त्याने वडिलांच्या मार्गावर चालत चित्रपटात पाऊल ठेवले आहे. त्याचा पहिला चित्रपट ‘स्क्वॉड’ 2021 मध्ये प्रदर्शित झाला आणि तो फ्लॉप ठरला.

Leave a Reply