सुनेच्या प्रेमात पडले, मग ब्रेकअप झाले, असे आहे बॉलिवूडचे ‘संस्कारी बाबूजी’ आलोक नाथ यांचे लव्ह लाईफ….

मनोरंजन

बॉलिवूड अभिनेते आलोक नाथ यांनी सुमारे चाळीस वर्षांपूर्वी आपल्या चित्रपट कारकिर्दीला सुरुवात केली. आलोक नाथ हे बॉलिवूडमधील प्रसिद्ध अभिनेते आहेत. त्यांनी हिंदी चित्रपटसृष्टीतील अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. आलोक नाथ बहुतेकदा चित्रपटांमध्ये सांस्कृतिक भूमिका साकारताना दिसले आहेत. आलोक नाथ यांनी बॉलिवूडमध्ये दीर्घ खेळी खेळली आहेत. अनेक टीव्ही मालिकांमध्येही तो दिसला आहे. त्यांचा जन्म 10 जुलै 1956 रोजी बिहारमधील खगरिया येथे झाला. त्यांनी अनेक उत्कृष्ट चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. #MeToo मोहिमेदरम्यान त्याच्यावर लैं’गिक शोषणाचा आरोपही करण्यात आला आहे.

   

आलोक नाथ टीव्ही आणि चित्रपटांमध्ये ‘बाऊजी’ची भूमिका साकारताना दिसले आहेत. 66 वर्षांचे असलेले आलोक आपल्या दमदार अभिनयासाठी ओळखले जातात. त्याच वेळी, अभिनेत्याच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल फार कमी लोकांना माहिती आहे. आज आम्ही या लेखात तुमच्याशी अभिनेत्याच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलणार आहोत. आलोक नाथ यांचा विवाह आशु सिंग यांच्याशी झाला होता. पण आशु सिंगसोबत लग्न करण्यापूर्वी आलोकचे हिंदी सिनेसृष्टीतील प्रसिद्ध अभिनेत्री नीना गुप्तासोबत अफेअर होते. पण दोघांच्या प्रेमाला कुठलेच गंतव्य स्थान मिळू शकले नाही. लवकरच दोघांचे ब्रेकअप होऊन वेगळे झाले.

हे वाचा:   हुबेहुब सलमान खानसारखा दिसतो मलायका आणि अरबाजचा मुलगा; व्हायरल फोटोमुळे एकच चर्चा..

आलोक नाथ आणि नीना गुप्ता यांनी एका मालिकेत एकत्र काम केले आहे. हे दोन्ही दिग्गज कलाकार ‘बुनियाद’ या मालिकेत दिसले होते. आलोकची ही पहिलीच मालिका होती. विशेष म्हणजे नीना आलोकच्या सुनेच्या भूमिकेत दिसली होती. एकत्र काम करत असताना दोघांचेही मन एकमेकांवर हरवले होते. 1986 मध्ये “बुनियाद” ची सुरुवात झाली. याचे दिग्दर्शन रमेश सिप्पी आणि ज्योती सरूप यांनी केले होते. यामध्ये आलोकने मास्टर हवेलीराम नावाची व्यक्तिरेखा साकारली होती. तर नीना गुप्ता त्यांच्या सुनेच्या भूमिकेत दिसली. एकत्र काम करत असताना, आलोकने त्याची ऑन-स्क्रीन सून नीनावर आपले हृदय गमावले होते.

आलोक आणि नीनाचं प्रेम फुलायला लागलं होतं. पण दोघांच्या प्रेमाला कुठलेच गंतव्य स्थान मिळू शकले नाही. दोघांची प्रेमकहाणी अपूर्णच राहिली. नीना गुप्ता यांच्यामुळे हे घडले. खरं तर गोष्ट अशी आहे की आलोकसोबत रिलेशनशिपमध्ये असताना नीनाचं दुसऱ्यासोबत अफेअर होतं. त्यामुळे नीना आणि आलोक नाथ यांचे नाते तुटले होते. नीना गुप्तासोबत ब्रेकअप झाल्यानंतर आशु सिंहने आलोक नाथ यांच्या आयुष्यात प्रवेश केला. आलोकने 1987 मध्ये आशु सिंहशी लग्न केले. लग्नानंतर दोघेही दोन मुलांचे पालक झाले. या दाम्पत्याला एक मुलगी आणि एक मुलगा आहे.

हे वाचा:   सनी देओल ची पत्नी पहिल्यांदाच कॅमेर्‍यासमोर आली..दिसते इतकी सुंदर आणि आकर्षक..फोटो पाहून तुम्ही दंग व्हाल..

आलोक नाथ यांनी आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात गांधी या चित्रपटातून केली होती. हा चित्रपट 1982 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. त्यानंतर त्याने कधीच मागे वळून पाहिले नाही. ‘हम आपके है कौन’, ‘विवाह’ आणि ‘हम साथ साथ है’सह अनेक चित्रपटांमधून त्यांनी प्रेक्षकांच्या मनावर राज्य केले.

Leave a Reply