चुकूनही कि’न्न’रां’ना या ३ गोष्टी दान करू नका; नाहीतर आयुषभर पच्छाताप करत बसावे लागेल.!

अध्यात्म

संपूर्ण विश्व आणि निसर्ग देवाने निर्माण केला आहे यात काही शंका नाही. देवाने केवळ मानवांनाच नव्हे तर प्राणी व पक्ष्यांपासून प्रत्येक झाड आणि वनस्पती निर्माण केली आहे. जेव्हा देवाने मानवांना निर्माण केले तेव्हा त्याने त्यामध्ये तीन प्रकारची निर्मिती केली. त्यापैकी एकाला पुरुषाचे नाव देण्यात आले होते, दुसऱ्याला एका महिलेचे आणि तिसऱ्याला एका ”कि’न्न’राचे”नाव दिले . जरी, ”किन्नर” आपल्याच समाजातील एक भाग आहेत, परंतु असे असूनही, लोक त्यांना द्वेषाने पाहतात.

   

बरीच लोक कुतूहल हे सामान्य माणसाच्या (स्त्री किंवा पुरुष) स्वरूपात पहातात. या जगात कोणीही ”कि’न्न’रांकडे”आदराने पाहत नाही. आपण मानव विसरतो की देव हा सर्व मानवांमध्ये वास करतो आणि ”तृ’तियपं’थाच्या” लोकांचा द्वेष करतो.

जेव्हा जेव्हा एखाद्या घरात मुलगा किंवा मुलगी जन्माला येते तेव्हा उत्सव साजरा केला जातो परंतु एखाद्याच्या घरात चुकून एखाद्या ”न’पुं’सक” माणसाचा जन्म झाला असेल तर त्या घरात आनंदा ऐवजी शोक साजरा केला जातो आणि अनाथाप्रमाणे फेकला जातो आणि तो समाजाच्या नजरेतून दूर केला जातो. आपल्या समाजात राहूनही ते आपल्या समाजात भाग घेऊ शकत नाहीत.

हे वाचा:   या राशीच्या लोकांनी चुकुनही घालू नये चांदीची अंगठी...नाहीतर बघा काय काय घडू शकते

प्रत्येकाने नाकारल्यानंतर त्यांना नृत्य आणि गाण्याद्वारे आपले जीवन जगणे आवश्यक बनून जाते. हिंदू धर्माच्या धर्मग्रंथांनुसार, एखाद्या ”न’पुं’स’काच्या” प्रार्थनेत बरीच शक्ती आहे. ”न’पुंस’कां’चा” आवाज प्रभुपर्यंत लवकर पोहोचतो. तशाच प्रकारे, ”कि’न्न’राची” बदनामी एखाद्याचे आयुष्य देखील नष्ट करु शकते. अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही गोष्टींबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांना आपण चुकून सुद्धा ”न’पुं’स’काला” दान देऊ नये कारण असे केल्याने तुम्ही पापाचे भागीदार होऊ शकता, ज्यामुळे तुम्हाला त्रास सहन करावा लागू शकतो अगदी संपूर्ण जीवनभर.

बरेच लोक गरिबांना दान करणे हे त्यांचे कर्तव्य मानतात. अशा परिस्थितीत घरात जुन्या वस्तू किंवा कपड्यांपैकी काही असेल तर ते दान म्हणून वितरित करतात. परंतु शास्त्रानुसार आपण कुणालाही जुने कपडे दान करू नये. असे करणे फारच अशुभ मानले जाते. हे ”कि’न्न’राच्या” स्वाभिमानाला दुखावते आणि मग तो आपले आशिर्वाद कधीच आपल्या पाठी ठेवत नाही.

अशा परिस्थितीत जेव्हा आपल्याला ”कि’न्नरां’ना” कपड्यांचे दान करायचे असेल तर नेहमीच नवीन खरेदी करा. याद्वारे, आपल्या जन्मकुंडलीतील राहू-केतू दोष दूर केले जाऊ शकतात. झाडू हे लक्ष्मीचे प्रतीक मानले जाते. पण एखाद्या ”कि’न्न’राला” देणे अशुभ मानले जाते. असे केल्याने आपल्या घराची आर्थिक स्थिती बिघडू शकते. ज्यामुळे घरात नेहमी पैशांची कमतरता येते म्हणून, ”कि’न्नरां’ना” चुकूनही झाडू दान देऊ नका आणि जर तुम्हाला झाडू दान करायची असेल तर तुम्ही ती माता लक्ष्मीच्या देवळात दान करू शकता.

हे वाचा:   घरात या ठिकाणी ठेवा मीठ गरिबी कायमची नष्ट होईल..घरात धन येवू लागेल..श्री स्वामी समर्थ !

तेलाचे दान केल्याने शनिचे दोष मागे लागतात म्हणून ”तृ’ती’यपंथांना” तेल दान करू नये, असे केल्यास घरात दारिद्र्य येते. तुम्हाला श’निदो’ष टाळायचा असेल तर तुम्ही एखाद्या गरीब माणसाला तेल दान करू शकता किंवा शनिदेवाच्या कोणत्याही मंदिरात देऊ शकता.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply