हे आहे जगातील असे ठिकाण जिथे पैसे देऊन विकत घेतली जाते बायको; इथे लागते नववधूची बोली.!

ट्रेंडिंग

स्त्री ही माता आदिशक्ती दुर्गेच रुप आहे. समाजात आजच्या युगात मुलींना सुद्धा मुलानं एवढच स्थान आणि मान मिळतो. मुलगी ही घरची अब्रू-इज्जत मानली जाते. पण आज ही जगात असे काही मागासलेले देश आहेत जिथे मुलींना तूच्छ वागणूक दिली जाते, वधू करिता बाजार भरवला जातो. चला तर नक्की कोणता आहे हा देश आणि कसला असतो हा बाजार या बद्दल जाणून घेऊया.

   

मुलींची विक्री करणे हे समाजाचे एक अत्यंत घाणेरडे काम आहे, परंतु जगात एक असा देश आहे की वधूविक्री बाजारात मुली विकल्या गेल्यानंतरच मुलींचे लग्न केले जाते. खास गोष्ट म्हणजे केवळ त्यांचे पालक नववधूंच्या बाजारात जातात. या मार्केटमध्ये अद्भुत पारंपारिक लोकांभोवती जगात बरेच लोक वधू खरेदीसाठी येतात, जे त्या वधूसाठी बोली लावतात. ज्यानंतर जो सर्वात जास्त बोली लावतो त्याला त्या वधूचा वर अथवा नवरा मानतात.

हे वाचा:   आई म्हणाली, बाळा. काहीही झाले तरी हार मानू नका, वयाच्या 22 व्या वर्षी IAS होऊन आईचे स्वप्न पूर्ण केले....

असाच एक देश बल्गेरियाचा स्टार जागर आहे, जेथे बल्गेरियातील नववधू बाजार दरवर्षी चार वेळा सजविला ​​जातो.  या बाजारात, वर आपल्या आवडीची वधू खरेदी करुन तिला आपली पत्नी बनवू शकतो. बल्गेरियामधील रोमाकम्युनिटीमध्ये अशी एक अद्भुत परंपरा सुमारे जगभरात बर्‍याच वर्षांपासून चालू आहे. एक विशेष गोष्ट म्हणजे मुलींना 14 वर्षानंतर येथे शिक्षण घेण्याची परवानगी नाही.

हे असे आहे कारण वधूच्या बाजारात केवळ दोन पात्रतेची आवश्यकता आहे – मुलीला घरकाम माहित आहे आणि ती एक कुमारिका आहे. हेच कारण आहे की वधूच्या बाजारात येणार्‍या बहुतेक मुली अल्पवयीन असतात. येथे रोमा समाजातील लोकांची संख्या जास्त नाही, परंतु त्यांची गरीबी त्यांना पुढे जाऊ देत नाही. मुलींनाही या परंपरा आवडत नाहीत. बचकोवो मठ जवळील या बाजारामध्ये, अल्पवयीन मुलींना 300-400 डॉलर्सची डिल मिळते. ती कुटूंबाव्यतिरिक्त कशाचाही विचार करू शकत नाही.

हे वाचा:   वडिलाने आठवीत लग्न लावून दिले, पण नवऱ्याने बायकोची काय अवस्था केली ती एकदा अवश्य पहा..रोज रात्री तो तिला..

नववधूंनी बाजारात पोहोचण्यासाठी ते अगोदरच तयारीस प्रारंभ करतात. येथे उपस्थित मुलं आपल्या आवडीनुसार मुलीची निवड करतात. मुलगी पसंत झाल्यानंतर मुलाने तिला पत्नी म्हणून स्वीकारले पाहिजे. मुलगा आणि मुलगी यांच्यात कुटुंबावर आणि उत्पन्नावरही चर्चा होते, त्यानंतर कुटुंबाचे सदस्य हुंड्याचे प्रमाण ठरवतात आणि मगच संबंध जोडले जातात. कलैदळी समाजातर्फे वधू बाजारपेठ उभारली गेली आहे आणि वधू खरेदी करण्यासाठी बाहेरील कोणीही येथे येऊ शकत नाही. आता या समाजातील महिलांना पुढच्या पिढीला अधिक स्वातंत्र्य हवे आहे, परंतु शिक्षणाशिवाय हे शक्य नाही आणि स्त्रियांना येथे उच्च माध्यमिक शिक्षण घेता येत नाही.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply