कुंभ राशी डिसेंबर राशीफल: मोठ्या घ’टना घडणार आहेत..धन लाभ, पैश्याची वाढ वेगवान असेल..पण त्यासाठी ?

अध्यात्म

“व्यक्ती तितक्या प्रवृत्ती” या उक्तीप्रमाणे प्रत्येकाच्या वागण्या- बोलण्यात, वर्त’णुकीमध्ये आपल्याला काही ना काही फरक दिसतो. याला कारण म्हणजे त्यांच्या राशीत असलेला फरक होय. ज्यो’तिषशा’स्त्रानुसार मेषपासून मीनपर्यंत १२ राशी आहेत. प्रत्येक राशीची काही स्वभाव वैशि’ष्टय़े आहेत. या वैशिष्टय़ांचा मानवी जी’वनावर खूप मोठा प्रभाव असतो.

   

आज आपण कुंभ राशीची स्वभाव वैशिष्टय़े व यांना येणारा डिसेंबर महिना कसा जाणार आहे. या राशीचे डिसेंबर महिन्याचे भविष्य आपण जाणून घेऊया.

ही शनीच्या आधि’पत्याखाली येणारी राशी असून याचे प्रतीक ‘हातात घट घेतलेला पुरुष’ आहे. या राशीत कुशा’ग्र बु’द्धिमत्ता, अचाट स्म’रणश’क्ती असल्याने वाचन चिं’तन यांची आवड असते. सिद्धीचा वरदह’स्त, उत्कृष्ट चिकाटी असल्याने ही रास मानवी जी’वनाचा खराखुरा आवि’ष्कार आहे. स्वत:हून कोणाला त्रास देणार नाहीत, मात्र कोणी त्रास दिल्यास बौ’द्धिक च’तुराईने त्याला गप्प करणे यांना सहज जमते.

माणसातली माणुसकी जपणारी, नि:स्वा’र्थपणे काम करणारी अशी ही राशी आहे. निरपेक्ष व नि:स्वार्थपणे काम करण्याची सवय असल्याने एक समतोल व्यक्तिमत्त्व यात पाहायला मिळते. कुंभ राशि भविष्यनुसार  हा महिना  कुंभ राशीतील जातकांसाठी बरेच महत्वाचे परिवर्तन घेऊन येणार आहे. या महिन्याच्या  सुरवाती मध्ये तुम्हाला कार्य क्षेत्रात भरपूर यश मिळेल.

डिसेंबरचा महिना तुमच्यासाठी बरेच लाभ घेऊन येणार आहे. व्यापारी वर्गाला ही या वेळी चांगला लाभ मिळण्याचे यो’ग आहे. आर्थिक जी’वनासाठी हा महिना चढ-उताराने भरलेले परिणाम देईल कारण, शनी आणि गुरु देवाची युती तुमच्या मनासारख्या खर्चात वृद्धी करण्याचे कार्य करेल यामुळे तुम्हाला इच्छा नसतांना ही आपल्या खर्चांवर लगाम लावण्यात यश मिळणार नाही. या काळात तुम्हाला देवाण-घेवाणीच्या कुठल्या ही निर्णयाला घेऊन विशेष सावधा’न राहावे लागेल अन्यथा, धन हानीचे यो’ग होतील.

हे वाचा:   मेष, वृषभ, तूळ आणि कुंभ या राशींना 15 ऑगस्ट ते 21 ऑगस्ट कोणी धोकेबाज बरबाद करेल.!

या महिन्यात जोपर्यत कार्य क्षेत्राचा प्र’श्न असेल तर कुंभ राशीच्या लोकांना काही आश्च’र्यकारक परिणाम मिळतील. परिणामी, आपली वाढ वेगवान होईल. आपल्या कारकीर्दीच्या दहाव्या घरात मंगळाची उपस्थिती आहे. ज्यामुळे तुमचा आ’त्मविश्वास वाढेल, त्याचबरोबर तुम्ही अधिक आशावादी व्हाल. कारण मंगळ तुमच्या कुंडलीच्या तिसर्‍या घराचा स्वामी आहे आणि तुमच्या दहाव्या घरात त्यांची उपस्थिती शुभ आहे.

याद्वारे आपण या महिन्यात आपले प्रयत्न योग्य दिशेने करुन इच्छित परिणाम साध्य करण्यात सक्षम व्हाल. आपल्या चढत्या घरात गुरु बृह’स्पतिची उपस्थिती तसेच पाचव्या घरात सूर्य आणि बुध यांचा एकत्रित समावेश, कुंभ विद्यार्थ्यांचे शिक्षण चांगला निकाल देण्याच्या दिशेने लक्ष वेध’त आहे. या महिन्यात आपल्याला कौ’टुंबिक जी’वनात रंजक आणि बरेच महत्वाचे परिणाम मिळतील.

आपल्या राशीच्या दुसर्‍या घराचा स्वामी बृह’स्पति, पहिल्या म्हणजेच चढत्या वेळी उपस्थित राहून, आपल्याला आपल्या संपत्तीच्या संचयनाबद्दल थोडी चिं’ताग्रस्त करेल. परंतु अभू’तपूर्व आणि अनपेक्षित खर्चाचा परिणाम नकळत आपल्या आर्थिक जी’वनावर होऊ शकतो. आपण वेळेवर आपल्या सर्व खर्चावर लगाम ठेवण्यास सक्षम असाल तर आपले अनावश्यक खर्च काढून टाकू शकाल.

हे वाचा:   साडेसाती झाली समाप्त उद्याच्या शनिवारपासून पुढील 11 वर्षं या राशींवर धनवर्षा करतील हनुमानजी…

या काळात आपल्या राशि चक्रात मंगळाची उपस्थिती आपल्याला व्या’यामाद्वारे सकारात्मक फा’यदे देण्याच्या दिशेने आहे. आपल्या दहाव्या घरात शनिदेवसमवेत आपल्या चौथे घरातील स्वामी शुक्र यासह, आपण अगदी लहान सम’स्यांबद्दल थोडेसे विचलित करू शकता. ही स्थिती बुधच्या पाचव्या घरातील स्वामी बुध पाहण्यामुळे आणखी ती’व्र होऊ शकते, म्हणूनच सम’स्यांबद्दल जास्त काळजी न करता आराम करा आणि ताबडतोब एका चांगल्या डॉ’क्टरांचा सल्ला घ्या.

विद्यार्थ्यांना शिक्षणात काही अडचणी येऊ शकतात. तुम्ही कोणत्याही स्पर्धात्मक परीक्षेची तयारी करत असाल तर तुम्हाला या काळात लक्ष कें’द्रित करण्यात अडचणी येऊ शकतात. या काळात प्रेमसं’बंधांपासून दूर राहा, अन्यथा तुमची वाढ खुंटू शकते. नोकरीत असलेल्यांना वरिष्ठांचे सहकार्य मिळेल आणि ते प्रतिस्पर्ध्यांच्या अ’धीन राहतील. सरकारी क्षेत्रात काम करणाऱ्यांना पदोन्नतीची अपेक्षा आहे. सर्वसाधारणपणे आर्थिक गुंतवणूक टाळा आणि तुमची बचत एकत्र करा. परदेशी बाजारातून फा’यदा होण्याची चिन्हे आहे

Leave a Reply