विवाहित पुरुषांनी रात्री गरम दुधात मनुके टाकून घ्या.. शु-क्राणूंची संख्या वाढेल, जोश रात्रभर टिकून राहील.. थकवा, कम’जोरी कधीच जाणवणार नाही..

आरोग्य

मित्रांनो,

   

विवाहित पुरूषांना अनेकदा बेड वरील खराब कामगिरीबद्दल काळजी असते. कधीकधी त्यांच्या शु क्रा णूंची गुणवत्ता देखील इतकी कमकु’वत असते की त्यांना मूल होणे देखील कठीण होते. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही मनुके दुधासोबत खाल्ले तर तुम्हाला याचे अनेक उत्तम परिणाम पाहायला मिळतील. मात्र, हे कधी आणि कसे खावे, हे जाणून घेण्यासाठी हि माहिती अगदी शेवटपर्यंत पाहा.

दूध आणि मनुके यातील पोषक घटक :- दूध अत्यंत आरो’ग्यदायी मानले जाते. त्यात प्रथिने, कॅल्शियम आणि रिबोफ्लेविन (व्हिटॅमिन बी-२) सारखे अनेक पोषक घटक असतात. त्याच वेळी, फॉस्फरस, मॅग्नेशियम, आयोडीन सारखे पोषक घटक देखील त्यात आढळतात ज्यात जीवनसत्त्वे ए, डी, के आणि ई समाविष्ट आहेत.

याशिवाय दुधामध्ये एन्झा’इम्स आणि जि’वंत र’क्तपेशी देखील असतात. या सर्व गोष्टींचा शरीराला खूप फायदा होतो. दुसरीकडे, मनुका देखील आरो’ग्याच्या दृष्टीने दुधाला तगडी स्पर्धा देते. त्यात व्हिटॅमिन ए, बी-कॉम्प्लेक्स, कॉपर आणि सेलेनियम असते. हे शरीरात लाल र’क्तपेशी तयार करण्यास मदत करते. त्यामुळे शरीरात र’क्ताची कमत’रता भासत नाही.

हे वाचा:   या पानांचा हा काढा; गुडघेदुखी, सांधेदुखी, कोणतेही दुखणे असो तात्काळ आराम मिळेल ! खूपच फायदेशीर असा घरगुती साधा सोपा उपाय !

त्याच बरोबर गुप्त रो’गांवर देखील हे खूप फायदेशीर आहे. त्याच वेळी, हे निरो’गी यकृत आणि प्रतिकारशक्तीसाठी देखील चांगले आहे. दुधासोबत मनुके खाण्याचे फायदे :- दूध आणि मनुके एकत्र खाल्ल्यास लैं-गिक शक्ती तर वाढतेच शिवाय शरीराला इतरही अनेक फायदे मिळतात. १) पचनशक्ती वाढवते :- अन्नाचे योग्य पचन होण्यासाठी शरीरात,

पुरेशा प्रमाणात फायबर असणे आवश्यक आहे. दूध आणि मनुका खाल्ल्याने तुम्हाला हे फायबर चांगले मिळते. परिणामी तुमची पचनशक्ती वाढते. २) र’क्तदाब नियंत्रित करते :- उच्च र’क्तदाब असलेल्या रु’ग्णांनी दूध आणि मनुके यांचे सेवन करावे. त्यात भरपूर सोडियम असते. यामुळे तुमचा उच्च र’क्तदाब नियंत्रणात राहतो.

त्यामुळे बीपीच्या रु’ग्णांसाठी दूध आणि बेदाणे वरदानच आहेत. ३) कॅन्सर पासून बचाव :- तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की मनुका आणि दुधाचे सेवन केल्याने तुम्ही कॅन्सरसारख्या आजा’रांपासूनही बचाव करू शकता. वास्तविक, मनुकामधील कॅटेचिन अँटी-ऑक्सिडंट असतात. हा घटक मुक्त रॅडिकल्सच्या नुकसानापासून संरक्षण करतो.

हे वाचा:   बाहेरुन घरात आल्यावर १ चमचा हा पदार्थ घ्या..घश्याला सं’सर्ग होणार नाही, खोकला चुटकित बंद..जरूर करा हा उपाय..

आम्‍ही तुम्‍हाला सांगू इच्छितो की, फ्री रॅडिकल डॅ’मेज हे भविष्यात कोणत्याही प्रकारच्या कॅन्सरचे कारण बनू शकते. ४) डोळ्यांच्या सम’स्येपासून सुटका :- डोळ्यांशी सं’बंधित सम’स्या दूर करण्यासाठी मनुके आणि दुधाचे सेवन देखील फायदेशीर आहे. यामध्ये असलेले पॉ’लीफेनॉ’लिक फायटोन्यू’ट्रिएंट्स मजबूत अँटिऑक्सिडेंट म्हणून काम करतात.

त्यामुळे डोळ्यांशी सं’बंधित सम’स्या उद्भवत नाहीत. ५) पुरुषांची लैं-गिक शक्ती वाढवते :- विवाहित पुरुषांनी रोज रात्री झोपण्यापूर्वी गरम दुधात मनुके टाकून खावेत. यामुळे तुमची प्र ज नन क्षमता सुधारेल. शु क्रा णूंची गतिशीलता वाढेल. तुम्ही अंथरुणावर बराच वेळ प्र ण य करू शकाल. तसेच, मुल होण्याच्या आनंदाची शक्यता देखील राहील.

मित्रांनो तुम्हाला हि माहिती आवडली असेल तर लाईक, कमेंट जरूर करा तसेच तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना देखील शेअर करा जेणेकरून त्यांना देखील हि महत्वपूर्ण माहिती मिळेल. त्याचप्रमाणे दररोज असेच नव-नवीन लेख वाचण्यासाठी आत्ताच आमचे फेसबुक पेज लाईक करा.

Leave a Reply