या व्यक्तीशी प्रेम करणे अमिषा पटेल ला पडले महागात.. त्या रात्रीच्या एका चुकीमुळे तिचे….

मनोरंजन

‘कहो ना प्यार है’ ने बॉलिवूडची मजबूत ओळख निर्माण करणारी अमीषा पटेल काही महिन्यांपूर्वीच आपला वाढदिवस साजरा केला. अमीषा पटेल अशी अभिनेत्री होती जिने काही हिट चित्रपट दिले पण लवकरच लोकांच्या मनातून दूर गेली. 9 जून 1976 रोजी गुजराती कुटुंबात जन्मलेल्या अमीषाने हृतिक रोशनबरोबर 2000 मध्ये पदार्पण केले.

   

तिच्या सौंदर्य आणि साधेपणाला लोकांकडून चांगला प्रतिसाद मिळाला आणि हा चित्रपट पडद्यावर जबरदस्त हिट ठरला. तिला बर्‍याच चांगल्या चित्रपटात काम करण्याची संधी मिळाली पण ती जास्त काळ पडद्यावर राहू शकली नाही. मात्र अमीषा चित्रपटांपेक्षा तिच्या अफेयरविषयी चर्चेत राहिली. आपल्या आईने तिला मा”रहाण केल्याचे जेव्हा तिने उघड केले तेव्हा खूपच चर्चा झाली.

अमीषा पटेलचा पहिला चित्रपट प्रचंड गाजला होता, त्यानंतर तिला आणखी बरेच मोठे प्रोजेक्ट मिळू लागले. 2001 मध्ये तिला ‘गदर: एक प्रेम कथा’ हा चित्रपट मिळाला. हा चित्रपट जबरदस्त यश मिळवू लागला आणि अमीषा मोठी स्टार झाली. लोक तिची कामगिरी पसंत करू लागले. अमीषाही यशाची पायरी चढत होती. परंतु या यशाच्या मध्यभागी असे काहीतरी घडले की तिच्या वैयक्तिक जीवनावर परिणाम होऊ लागला.

हे वाचा:   अभिनेत्री हेमांगीची संतप्त प्रतिक्रिया, म्हणाली… “लोक रवींद्र महाजनींच्या पत्नी-मुलाबद्दल वाट्टेल ते…”

‘गदर’ नंतर अमीषाची जोडी 2002 मध्ये पुन्हा एकदा हृतिक रोशनबरोबर एकत्र आली होती. हे दोघेही ‘आप मुझे अच्छे लगणे लगे ‘ मध्ये एकत्र दिसले. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन विक्रम भट्ट यांनी केले होते. हा चित्रपट पडद्यावर फारसा काही करू शकला नाही, परंतु या चित्रपटाने विक्रम भट्ट आणि अमीषा पटेल यांना एकमेकांच्या जवळ आणले. दोघेही जवळ येऊ लागले आणि दोघांनी जवळपास 5 वर्षे एकमेकांना डेट केले.

अमीषा पटेलला विक्रमवर प्रेम करणे सोपे नव्हते. अमीषा आणि विक्रमचे प्रेम प्रकरण अमीषाच्या आई-वडिलांना पसंत नव्हते. जेव्हा त्यांना हे कळले तेव्हा त्यांनी या नात्यास विरोध केला. चप्पलने मारहाण केल्यानंतर अमीषाच्या आईने तिला घराबाहेर काढले असल्याचेही समोर आले आहे.

एका मुलाखतीत स्वत: अमीषाने खुलासा केला की विक्रमबरोबरच्या संबंधाबद्दल माझ्या घरात दररोज एक तमाशा असतो. विक्रममुळे माझ्या आईने मला चप्पलने मारहाण केली आणि मला घराबाहेर काढले. विक्रम आणि अमिषाचे संबंध फार काळ टिकले नाहीत. 5 वर्ष एकमेकांना डेट केल्यानंतर या दोघांचा ब्रेकअप झाला.

हे वाचा:   पत्नीनंतर Shahid Kapoor सुद्धा दुसऱ्यांदा लग्न करायच्या तयारीत? अखेर तिला Propose केलंच

विक्रम भट्ट व्यतिरिक्त अमीषा पटेलचे नाव लंडनमधील व्यापारी कणव पुरी यांच्याशीही जोडले होते. त्याचे दोन वर्ष अफेअर होते. या सर्व गोष्टींमध्ये अमीषा काही चित्रपट करत होती पण फारच कमी चित्रपट यशस्वी झाले. यानंतर अमीषाने स्वत: ला चित्रपटांपासून दूर केले. सध्या ती फोटोस आणि कमेंटवारे ट्रॉलर्स च्या निशाण्यावर असते.

अमिषा कहो ना प्यार है, ये है जलवा, भूल भुलैया, हमराज, रेस अशा अनेक यशस्वी चित्रपटांचा एक भाग आहे. मोठ्या पडद्यावर अमीषाला अखेर ‘भैय्याजी सुपरहिट’ चित्रपटात पाहिले गेले होते, परंतु हा चित्रपट वाईट रीतीने फ्लॉप झाला. छोट्या पडद्यावर अमिषा बिग बॉस सीझन 13 मध्ये घराच्या मालकिनच्या भूमिकेत दिसली.

तर मित्रांनो आम्हाला आशा आहे कि तुम्हाला हि माहिती नक्कीच आवडली असेल. आवडल्यास तुमच्या मित्रमैत्रिणींना हि माहिती शेअर करायला जरूर विसरू नका.

Leave a Reply