46 अनाथाश्रमापासून 19 गोशाळा, 26 मोफत शाळा आणि 16 वृद्धाश्रम चालवत होते दिवंगत अभिनेता पुनीत राजकुमार, अभिनेत्याच्या अखेरच्या दर्शनाला जमले होते लाखो चाहते….

मनोरंजन

माणूस त्याच्या नावाने नाही तर त्याच्या कर्तृत्वाने महान बनतो आणि मनोरंजन क्षेत्रात असे अनेक कलाकार आहेत जे आपल्या जबरदस्त अभिनयासाठी तसेच आपल्या औदार्याने ओळखले जातात आणि आपल्या चांगल्या कृतीमुळे त्यांनी लोकांची मने जिंकली आहेत. माझ्यासाठी एक विशेष स्थान कोरले आहे. कन्नड चित्रपटसृष्टीतील सुपरस्टार पुनीत राजकुमार, जो आता या जगात नाही, त्याच्या नावाचाही या यादीत समावेश आहे. हृदयविकाराच्या झटक्याने, 29 ऑक्टोबर 2021 रोजी अचानक पुनीत राजकुमार यांच्या श्वासोच्छवासाची दोरी तुटली आणि त्यांनी या जगाचा कायमचा निरोप घेतला.

   

कन्नड सुपरस्टार पुनीत राजकुमार आज या जगात नसतील, पण पुनीत राजकुमार त्याच्या चाहत्यांच्या हृदयात सदैव जिवंत राहतील आणि त्यांचे या जगातून अचानक जाणे त्यांच्या लाखो चाहत्यांसाठी एका मोठ्या धक्क्यापेक्षा कमी नव्हते. वयाच्या 46 व्या वर्षी ज्येष्ठ अभिनेते पुनीत राजकुमार यांनी जगाचा निरोप घेतला आणि मागे फक्त आठवणी राहिल्या.

पुनीत राजकुमार हा इंडस्ट्रीतील अशा अभिनेत्यांपैकी एक होता जो त्याच्या उत्कृष्ट अभिनयासाठी तसेच आपल्या उदार अभिनयासाठी ओळखला जात होता आणि पुनीत राजकुमारने हे जग सोडले तेव्हाही त्यांच्या पार्थिवाला श्रद्धांजली वाहण्यासाठी आणि त्यांचे अंतिम दर्शन घेण्यासाठी लाखोंची गर्दी झाली होती. करोडो लोक जमले होते. इतकंच नाही तर पुनीत राजकुमारच्या निधनाची बातमी ऐकून अभिनेत्याच्या 10 चाहत्यांना इतका धक्का बसला की त्यांनाही आपला जीव गमवावा लागला.

गेल्या १७ मार्च २०२३ रोजी दिवंगत अभिनेता पुनीत राजकुमार यांची जयंती होती आणि आज ते हयात असते तर १७ मार्च २०२३ रोजी त्यांनी ४९ वा वाढदिवस साजरा केला असता. दुसरीकडे, अभिनेत्याच्या जयंतीनिमित्त त्याचे सर्व चाहते खूप भावूक झाले आणि सोशल मीडियाच्या माध्यमातून अभिनेत्याची आठवण काढताना दिसले. आज आमच्या या लेखाद्वारे आम्ही तुम्हाला अभिनेता पुनीत राजकुमारच्या वैयक्तिक आयुष्याशी संबंधित काही खास गोष्टी सांगणार आहोत, चला तर मग जाणून घेऊया.

हे वाचा:   या अभिनेत्रीला एका रात्र घालवण्यासाठी दिले गेले होते ६५ कोटी; पहा त्या अभिनेत्रीने काय काम केले.!

17 मार्च 1975 रोजी पुनीत राजकुमारचा जन्म निर्माता पर्वतम्मा राजकुमार यांच्या घरी झाला आणि पुनीत राजकुमार यांना एकूण 5 भावंडं होती, त्यापैकी पुनीत राजकुमार सर्वात लहान होता आणि सर्वांचा लाडका होता. पुनीतला लहानपणापासूनच अभिनयाची आवड होती आणि त्यामुळेच त्याने बालकलाकार म्हणून आपल्या अभिनय कारकिर्दीला सुरुवात केली. राजकुमार लहान असतानाच त्याला चित्रपटांची आवड निर्माण झाली आणि त्यामुळे त्याने आपले शिक्षण अर्धवट सोडले पण नंतर अभिनेत्याने गृहशिक्षकाच्या मदतीने आपले शिक्षण पूर्ण केले.

पुनीत राजकुमारच्या शिक्षणाबद्दल सांगायचे तर त्याने कॉम्प्युटर सायन्समध्ये डिप्लोमा केला होता. पुनीत राजकुमारने आपल्या उत्कृष्ट अभिनयाच्या जोरावर लोकांच्या हृदयात एक विशेष स्थान निर्माण केले होते आणि वयाच्या अवघ्या 10 व्या वर्षी पुनीत राजकुमारला राष्ट्रीय पुरस्कारही मिळाला होता. पुनीत राजकुमार चित्रपटांसोबतच ब्रँड एंडोर्समेंटही करत असे आणि त्याच्या उत्कृष्ट अभिनय कौशल्यासोबतच पुनीत राजकुमार त्याच्या औदार्य आणि उदात्त कृतींसाठीही खूप प्रसिद्ध होते.

पुनीत राजकुमारच्या निधनाची बातमी जेव्हा त्याच्या चाहत्यांना मिळाली तेव्हा दिवंगत अभिनेत्याच्या अंतिम दर्शनासाठी लाखो कोटी लोक जमले होते आणि त्यांच्या चाहत्यांना धक्का बसला होता की त्यांचा हा आवडता स्टार आता या जगात नाही. पुनीत राजकुमार नेहमी गरजूंच्या मदतीसाठी उभा राहिला आणि त्याच्यात माणुसकी भरली होती. 2019 साली कर्नाटकात आलेल्या महापूरामुळे आता या कठीण काळात पुनीत राजकुमार यांनी लोकांच्या मदतीसाठी पुढे येत मुख्यमंत्री मदत निधीला 50 लाख रुपये दिले आहेत.

हे वाचा:   एका चुकीमुळे संपले हिरो नंबर 1गोविंदाचे करीयर , एकच वेळी केले होते 70 चित्रपट

याशिवाय पुनीत राजकुमारने आपल्या आयुष्यात अशा अनेक गोष्टी केल्या आहेत, ज्यासाठी लोकांमध्ये आजही त्यांच्याबद्दल आदर आणि आदर आहे. पुनीत राजकुमार 16 वृद्धाश्रम, 26 अनाथाश्रम, 463 शाळा आणि 19 गोशाळा चालवत असे आणि त्यासोबतच मुलांना उत्तम शिक्षण मिळावे यासाठी पुनीत राजकुमार दर महिन्याला लाखो रुपयांची देणगी गरीब मुलांच्या शाळांना देत असे. पुनीत राजकुमारच्या प्रत्येक निर्णयात त्याच्या आईने त्याला नेहमीच साथ दिली आणि तो त्याच्या आईसोबत म्हैसूरमध्ये शक्तीधाम नावाचा आश्रम चालवत असे. पुनीत राजकुमार हा गरीब आणि अनाथ मुलांसाठी मसिहापेक्षा कमी नव्हता आणि या मुलांच्या शिक्षणासाठी तो दरमहा लाखो रुपयांची देणगी देत ​​असे.

अशा स्थितीत पुनीत राजकुमार यांच्या निधनानंतर अनाथाश्रमातील मुलांनी अभिनेत्याला एका खास पद्धतीने श्रद्धांजली वाहिली. विशेष म्हणजे 29 ऑक्टोबर 2021 रोजी पुनीत राजकुमार यांनी अखेरचा श्वास घेतला आणि या जगाचा कायमचा निरोप घेतला. पुनीत राजकुमार यांच्या निधनाने सर्वजण तुटून गेले आणि 3000000 हून अधिक लोकांचा जमाव त्यांना अंतिम श्रद्धांजली वाहण्यासाठी जमला होता.

पुनीत राजकुमारनेही जिवंत असतानाच नेत्रदान करण्याचा निर्णय घेतला होता आणि त्यामुळेच पुनीत राजकुमारने मृत्यूच्या काही वेळापूर्वी डोळे दान केले होते. पुनीत राजकुमार आज आपल्यात नसला तरी त्याच्या चांगल्या कर्तृत्वामुळे आणि औदार्यामुळे तो कायम लोकांच्या हृदयात आणि आठवणींमध्ये जिवंत राहील.

Leave a Reply