नाना पाटेकरांसोबत काम करून मिळवला नॅशनल अवॉर्ड,आता हा प्रसिद्ध अभनेता चालवतोय रिक्षा

मनोरंजन

1988 मध्ये ‘सलाम बॉम्बे’ हा चित्रपट खूप आवडला होता. हा चित्रपट 1988 साली 24 ऑगस्ट रोजी प्रदर्शित झाला होता. याचे दिग्दर्शन मीरा नायर यांनी केले होते. या चित्रपटात रघुबीर यादव, इरफान, अनिता कंवर आणि नाना पाटेकर यांच्याशिवाय अनेक कलाकार दिसले.

   

‘सलाम बॉम्बे’मध्ये एका लहान मुलालाही महत्त्वाच्या भूमिकेत दिसले होते. त्या मुलाचा अभिनय इतका उत्कृष्ट होता की त्याला राष्ट्रीय पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. या मुलाचे खरे नाव शफिक सय्यद आहे. शफिक सय्यदने या चित्रपटात कृष्णाची म्हणजेच ‘चाय पाव’ ही बालकलाकाराची भूमिका साकारली होती.

‘चाय पाव’ आता बराच मोठा झाला आहे. 1988 मध्ये जेव्हा हा चित्रपट आला तेव्हा ‘चाय पाव’ 12 वर्षांचा होता तर आता तो जवळपास 45 वर्षांचा आहे. शफीक सय्यद यांनी 1993 मध्ये ‘सलाम बॉम्बे’ नंतर एका चित्रपटात जास्त काम केले होते. मात्र तेव्हापासून तो शोबिझच्या जगातून गायब झाला होता. आता शफीक कुठे आहे आणि काय करतोय ते कळू दे.

हे वाचा:   दीपिका पदुकोणचे दःख आले बाहेर म्हणाली- त्यांनी मला ब्रे’स्ट साइज वाढवण्याचा सल्ला दिला आणि…

शफीकने ‘सलाम बॉम्बे’ मधील आपल्या उत्कृष्ट अभिनयाने सर्वांची मने जिंकली. त्यानंतर त्यांना त्यांच्या उत्कृष्ट कामासाठी राष्ट्रीय पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. मात्र, यानंतर शफीफ बॉलिवूडच्या जगात आपले मोठे नाव कमावू शकला नाही. आज त्यांना रिक्षा चालवावी लागत आहे. त्यांचे आयुष्य आता सामान्य माणसासारखे आहे.

मुंबई पाहण्यासाठी घरातून पळून गेला शफीक, होता 10 वर्षांचा…

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, शफीफ जेव्हा फक्त 10 वर्षांचा होता तेव्हा तो घरातून मुंबईला पळून गेला होता. 1986 मध्ये माझ्या काही मित्रांसोबत घरातून पळून गेल्यानंतर मी मुंबईत आलो, असे त्यांनी एका मुलाखतीदरम्यान सांगितले होते. मला मुंबई शहर कसे दिसते, याचे कारण त्यांनी सांगितले. शफीफ तेव्हा मुंबईत फूटपाथवर राहत होता.

हे वाचा:   Jawan sequel: ‘जवान’च्या भरगोस यशानंतर येणार ‘जवान २’.? चित्रपटातून मिळाली मोठी हिंट.!

एके दिवशी एक बाई शफीक आणि त्याच्या मैत्रिणींकडे आली.त्या बाईने सगळ्यांना सांगितलं की अभिनयाच्या कार्यशाळेत सामील झाल्यास त्यांना प्रतिदिन 20 रुपये मिळतील. शफिकच्या मित्रांना ही गोष्ट पचनी पडली नाही. ते सर्व तिथून पळून गेले. पण शफिकने धीर धरला. त्याने त्या महिलेला अभिनय कार्यशाळेत सहभागी होण्यासाठी हो म्हटलं.

‘चाय पाव’च्या भूमिकेसाठी 120 मुलांमधून शफिकची निवड करण्यात आली. त्याला ‘चाय पाव’च्या भूमिकेसाठी निर्मात्यांनी 15,000 रुपये फी दिली होती. शफिकने या चित्रपटासाठी 52 दिवस शूटिंग केले.

शफीक आता रिक्षा चालवून कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करतो. तो विवाहित असून त्याला चार मुले आहेत. रिक्षाचालक असण्यासोबतच शफीकने हलकेफुलके कामही केले आहे.

Leave a Reply