महिलेला झाली 2जुळी मुल, दोघांचे वडील वेगवेगळे पुरुष, एकाच रात्री बनवले दोघांशी संबंध

मनोरंजन

सुनील शेट्टीच्या ‘गोपी किशन’ चित्रपटातील एका मुलाचा प्रसिद्ध डायलॉग होता ‘मेरे दो बाप.. मेरे दो बाप..’. तो फक्त एक चित्रपट होता. पण आज आम्‍ही तुम्‍हाला अशीच एक रिअल लाईफ केस सांगणार आहोत. येथे एका महिलेचे एकाच दिवशी दोन पुरुषांशी संबंध होते. यानंतर ती गरोदर राहिल्यानंतर ती दोघांच्या मिळून मुलांची आई झाली. महिलेने जुळ्या मुलांना जन्म दिला. मात्र दोन्ही मुलांचे वडील वेगळे पुरुष निघाले.

   

हे अनोखे प्रकरण पोर्तुगालच्या गोयास राज्यातील मिनेरोस शहराचे आहे. येथे एका 19 वर्षीय महिलेने काही काळापूर्वी दोन जुळ्या मुलांना जन्म दिला. ही मुले 8 महिन्यांची झाल्यावर त्यांची डीएनए चाचणी करण्यात आली. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे मुलाचा डीएनए त्याच्या वडिलांच्या डीएनएशी जुळला. मात्र दुसऱ्या मुलाची चाचणी निगेटिव्ह आली.

त्यानंतर महिलेला आठवले की तिने त्याच दिवशी दुसऱ्या पुरुषासोबत सेक्स केला होता. त्यानंतर तिने त्या माणसासोबत दुसऱ्या मुलाची डीएनए चाचणी केली आणि ती जुळून आली. याचा अर्थ एका दिवसात महिलेचे दोन पुरुषांशी संबंध होते आणि दोन्ही मुलांपैकी प्रत्येकाला जुळी मुले झाली. दोघांचा आकारही सारखाच आहे. पण त्यांचा डीएनए वेगवेगळ्या पुरुषांशी जुळतो.

हे वाचा:   करीना कपूर म्हणाली की पुरुषांच्या प्रायव्हेट पार्टचा आकार माझ्यासाठी मोठा आणि जा...

मुलांचे वडील दोन भिन्न पुरुष असू शकतात, परंतु त्यांच्या जन्म प्रमाणपत्रावर एकाच व्यक्तीचे नाव लिहिले जाऊ शकते. अशा परिस्थितीत महिलेचा एकच जोडीदार दोन्ही मुलांचा सांभाळ करत आहे. जन्म प्रमाणपत्रावरही त्यांचे नाव लिहिलेले आहे. महिलेचे हे अनोखे प्रकरण पाहून खुद्द डॉक्टरही हैराण झाले आहेत.

असामान्य गर्भधारणेवर संशोधन करणारे डॉ. टुलिओ जॉर्ज फ्रँको म्हणतात की, संपूर्ण जगात आतापर्यंत अशी केवळ २० प्रकरणे ज्ञात आहेत. या जुळ्या मुलांचे वडील वेगळे आहेत. या अवस्थेला शास्त्रज्ञांच्या भाषेत heteroparental superfecundation म्हणतात.

महिलेची प्रसूती करणाऱ्या डॉक्टरांनी सांगितले की, एकाच आईच्या दोन अंडी वेगवेगळ्या पुरुषांनी फलित केल्यावर असे घडते. महिलेची गर्भधारणा सामान्य असल्याचेही डॉक्टरांनी सांगितले. दोन्ही मुलेही निरोगी जन्माला आली. आजपर्यंत त्यांना आरोग्याशी संबंधित कोणतीही समस्या नाही. डॉक्टर म्हणतात की हे क्वचितच दिसून येते.

हे वाचा:   तैमुरने शेतात गाळला घाम,तैमुरने शेतातून आणला ताजा ताजा मुळा, करीना कपूर म्हणाली "दुपारी..."

असा प्रसंग कधीतरी बघायला मिळेल असे मनात आले.सध्या महिलेची मुले 1 वर्ष 4 महिन्यांची आहेत. महिलेने नाव न सांगण्याच्या अटीवर डॉक्टरांना ही माहिती उघड करू दिली तेव्हा ही बाब उघडकीस आली.

Leave a Reply