वयाच्या १५ व्या वर्षी अभिनेत्याने रेखासोबत केले घाणेरडे कृत्य, अभिनेत्री रडत राहिली पण तरीही केले

मनोरंजन

हिंदी चित्रपटसृष्टीला वर्षानुवर्षे आपल्या कुशीत घेऊन प्रेमाचा वर्षाव करणाऱ्या रेखा हे एकेकाळी बॉलीवूडमध्ये एक नाणे होते. तिच्या सौंदर्याची जादू लाखो हृदयांवर होती आणि इतक्या वर्षांनंतरही तिची जादू लोकांमध्ये तशीच आहे. रेखा तिच्या अभिनयासाठी आणि चित्रपटांसाठी ओळखली जात नसली तरी तिच्या वैयक्तिक आयुष्यातील वादांमुळे ती जास्त ओळखली जाते हेही खरं आहे.

   

आणि गंमत पहा की रेखाच्या पहिल्याच चित्रपटापासून तिचे नाते वादात अडकले जे अद्याप संपलेले नाही. आज आम्‍ही तुम्‍हाला रेखाच्‍या पहिल्‍या चित्रपटाविषयी आणि त्‍याशी संबंधित घटनेबद्दल सांगणार आहोत. ज्या कथेने आपल्या काळातील खळबळ उडवून दिली.

त्यावेळी आपण रेखाबद्दल बोलत आहोत, ती फक्त 15 वर्षांची होती. रेखा तिचा पहिला चित्रपट करत होती, त्या चित्रपटात एक सीन होता जो करायचा बहाणा करून अभिनेत्याने सर्व मर्यादा ओलांडल्या होत्या. खरंतर ही गोष्ट आहे १९६९ सालची, ज्या काळात रेखा ‘अंजना सफर’ चित्रपट करत होती.

हे वाचा:   तो माझ्या ओळखीच्या सगळ्या मित्रांसोबतही झोपला… पतीबद्दल अभिनेत्रीचं धक्कादायक वक्तव्य

पण काही कारणास्तव हा चित्रपट बंद पडला आणि त्यानंतर 10 वर्षांनी हा चित्रपट ‘दो शिकारी’ म्हणून प्रदर्शित झाला. या चित्रपटात एक अतिशय प्रेमाने भरलेला सीन देखील होता, ज्यानंतर रेखा रातोरात स्टार बनली.

तिला प्रसिद्धी मिळवून देणारे दृश्यही खूप गडद आहे, खरे तर रेखाचा सहकलाकार विश्वजीतने चित्रीकरणाच्या बहाण्याने तिच्याशी जबरदस्ती करण्याचा प्रयत्न केला होता. याचा खुलासा खुद्द रेखानेच ‘रेखा: द अनटोल्ड स्टोरी’ या बायोग्राफीमध्ये केला आहे.

या पुस्तकात असे लिहिले आहे की सीनच्या नावाखाली अभिनेता विश्वजित चॅटर्जीने तिच्यासोबत जबरदस्ती करण्यास सुरुवात केली होती. यावेळी रेखाने त्यांना थांबवण्याचाही प्रयत्न केला मात्र तरीही ते थांबले नाहीत.

रेखा आणि विश्वजीत यांच्यातील हा सीन जवळपास १५ मिनिटे चालल्याचे सांगण्यात येत आहे. तिथे उपस्थित सर्व लोकही या दृश्याचा आनंद घेत होते आणि शिट्ट्या वाजवत होते. मात्र विश्वजित चॅटर्जीच्या या वागण्यामुळे रेखाला खूप अस्वस्थ वाटू लागले होते, तिने ते केल्यानंतर रडतही होते.

हे वाचा:   पूजा भट्ट सोहेलच्या प्रेमात वेडी होती, लग्न करायचे होते, पण सलमानच्या या कृत्यामुळे....'

आम्ही तुम्हाला सांगतो की त्यावेळी रेखा फक्त 15 वर्षांची होती तर विश्वजित चॅटर्जी त्यांच्यापेक्षा 25 वर्षांनी मोठे होते. रेखाला चित्रपटातील या सीनबद्दल सांगण्यात आले नव्हते, असे म्हटले जाते. त्याच्यासोबत फसवणूक करून त्याचे चित्रीकरण करण्यात आले. यादरम्यान डायरेक्ट राजा नवाथेनेही कट नाही म्हटले आणि हा सीन सुरूच राहिला.

Leave a Reply