सतीश कौशिक यांनी कुटुंबासाठी एवढी संपत्ती सोडली, जाणून घ्या कोण होणार त्यांचा वारस….

मनोरंजन

बॉलिवूडचे ज्येष्ठ अभिनेते आणि दिग्दर्शक सतीश कौशिक यांचे ९ मार्च रोजी नि’ध’न झाले. हृ’दय’वि’काराच्या झटक्याने सतीश कौशिक यांनी वयाच्या ६६ व्या वर्षी या जगाचा निरोप घेतला. अचानक अभिनेत्याच्या नि’ध’नाची बातमी समोर आल्यानंतर सर्वांनाच धक्का बसला. त्यांच्या नि’धनाच्या बातमीने सेलिब्रिटींना मोठा धक्का बसला. त्यांच्या जाण्याने सर्वांनाच दु:ख झाले आहे. सगळ्यांना हसवणारा अभिनेता असा निघून गेला यावर लोकांचा विश्वास बसत नाहीय. त्याचवेळी त्यांच्या नि’ध’नामुळे चाहत्यांनाही मोठा धक्का बसला आहे. मूळचे दिल्लीचे असलेले सतीश कौशिक आपल्या कुटुंबीयांसह होळी साजरी करण्यासाठी मुंबईहून दिल्लीत आले होते.

   

सतीश कौशिक होळी खेळत असताना, त्याचवेळी त्यांना अचानक अस्वस्थ वाटू लागले, त्यानंतर त्यांची प्रकृती खालावल्याने त्यांना तातडीने फोर्टिस रुग्णालयात उपचारासाठी आणण्यात आले, तेथे सतीश कौशिक यांना वाचवण्यात यश आले. त्यासाठी डॉक्टरांनी बरेच प्रयत्न केले. हे, परंतु सर्व प्रयत्न अयशस्वी झाले.

13 एप्रिल 1956 रोजी महेंद्रगड, हरियाणात जन्मलेल्या सतीश कौशिक यांचे शालेय शिक्षण दिल्लीतून झाले. किरोरी माल कॉलेजमधून पदवी घेतल्यानंतर त्यांनी नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये प्रवेश घेतला. ‘मौसम’ या चित्रपटातून त्यांनी सहाय्यक दिग्दर्शक म्हणून करिअरला सुरुवात केली. त्याने आपल्या अभिनयाने सर्वांची मने जिंकली होती. अभिनेता आणि दिग्दर्शक असण्यासोबतच सतीश कौशिक हे निर्माता आणि पटकथा लेखक देखील होते. सतीश कौशिक यांनी जवळपास तीन दशके बॉलिवूडमध्ये घालवली.

हे वाचा:   बॉबी देओलला पाहताच काजोलने आधी तिचा ब्लाउज नीट केला; व्हिडिओ पाहून लोक आश्चर्यचकित झाले..

सतीश कौशिक यांनी पत्नी शशी कौशिक आणि मुलगी वंशिका यांना मागे सोडले. वंशिका फक्त 10 वर्षांची आहे. सतीश कौशिक यांनी 1985 मध्ये शशी कौशिक यांच्याशी लग्न केले. लग्नानंतर त्यांना एक मुलगा झाला, पण त्यांचा मुलगा शानू कौशिक याचं वयाच्या 2 व्या वर्षी नि’ध’न झालं, त्यानंतर सतीश कौशिक पूर्णपणे तुटले.

बऱ्याच वर्षांनंतर 2012 मध्ये त्यांना मुलगी झाली आणि त्यांच्या आयुष्यात पुन्हा आनंद आला. वयाच्या 56 व्या वर्षी त्यांनी सरोगसीद्वारे लग्नाच्या 18 वर्षानंतर आपली मुलगी वंशिका हिचे स्वागत केले. अनेकदा अभिनेता सोशल मीडियावर आपल्या मुलीचे फोटो शेअर करत असे. त्याचे आपल्या मुलीवर खूप प्रेम होते. सतीश कौशिक यांच्या पश्चात त्यांची पत्नी शशी कौशिक आणि मुलगी वंशिका आहेत, ज्यांच्यासाठी अभिनेत्याने करोडोंची संपत्ती सोडली आहे.

सतीश कौशिक यांच्या निधनानंतर त्यांची 10 वर्षांची मुलगी वंशिका हिने तिच्या वडिलांसोबतचा एक फोटो इंस्टाग्रामवर शेअर केला आहे, ज्यामध्ये वंशिका दिवंगत अभिनेत्याला मिठी मारताना दिसत आहे. या फोटोमध्ये दोघेही कॅमेऱ्याकडे हसताना दिसत आहेत. सतीश कौशिक यांनी अभिनयासोबतच दिग्दर्शनाचे काम केले. हिंदी चित्रपटसृष्टीत त्यांनी बराच काळ घालवला होता. ते आपले सर्व काम पूर्ण प्रामाणिकपणे करायचे आणि आपल्या कर्तृत्वाच्या जोरावर करोडो रुपये कमावायचे. पत्नी आणि मुलीसाठी त्यांनी कोट्यवधी रुपये सोडले. सतीश कौशिक यांची एकूण संपत्ती 2023 मध्ये 40 कोटी इतकी होती.

हे वाचा:   करोडोंची संपत्ती असूनही घरच्यांपासून लपून ऐश्वर्या करते असे काम....

सतीश कौशिक यांच्यावर मुंबईतील वर्सोवा येथे अंत्यसंस्कार करण्यात आले. सतीश कौशिक यांच्या मुंबईतील घरी त्यांच्या पार्थिवावर अंत्यसंस्कार करण्यात आले. सतीश कौशिक यांच्यावर वर्सोवा येथील स्मशानभूमीत अं’त्यसं’स्कार करण्यात आले आहेत.

जावेद अख्तर, अनुपम खेर, राज बब्बर, रणबीर कपूर, फरहान अख्तर, अभिषेक बच्चन आणि अनेक सेलिब्रिटींसह सतीश कौशिक यांच्या अखेरच्या प्रवासात सामील होण्यासाठी अनेक बॉलिवूड स्टार्स पोहोचले होते.

त्याचवेळी सतीश कौशिक यांचे जिवलग मित्र अनुपम खेर अंत्यसंस्कारात रडताना दिसले. त्याचवेळी, सतीश कौशिक यांच्या निधनावर केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनीही ट्विट करून शोक व्यक्त केला आहे. त्यांनी ट्विट केले की, “भारतीय चित्रपट, कलात्मक निर्मिती आणि कामगिरीसाठी त्यांचे योगदान नेहमीच स्मरणात राहील. ओम शांती, त्यांच्या शोकग्रस्त कुटुंब आणि अनुयायांसाठी माझ्या संवेदना.

Leave a Reply