रेल्वे स्टेशनसारखी दिसते ही प्राथमिक शाळा, पहा आतील काही सुंदर फोटो….

ट्रेंडिंग

भारतात शिक्षणाचा खूप अभाव आहे आणि अनेक प्रयत्नांनंतरही सरकारी शाळांतील मुले-मुली शिकायला येण्यास स्पष्टपणे नकार देतात कारण प्रत्येकाचे एकच कारण असते की अशा अनेक गोष्टींचा अभाव आहे, ज्यामुळे शिक्षणाचा अभाव. पातळी खूप कमी आहे. अलीकडेच, पण राजस्थानमध्ये एक सरकारी शाळा पाहण्यात आली आहे, ज्यामध्ये विद्यार्थी आणि मुलींना आपल्या शाळेत बोलावण्याचा एक अप्रतिम मार्ग सापडला आहे आणि ही शाळा कुतूहलाचा विषय बनली आहे.

   

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, राजस्थानच्या कोणत्या जिल्ह्यात अशी शाळा आहे जी अगदी रेल्वे स्टेशनच्या धर्तीवर बनवण्यात आली आहे आणि ती पाहिल्यावर असे दिसते की मुले-मुली ट्रेनमध्ये चढत आहेत.

राजस्थानमधील बारमेर जिल्ह्यातील धनौ गावात एक शाळा आहे जिथे पाच वर्ग पूर्णपणे ट्रेनच्या रंगात रंगले आहेत. जेव्हा मुलं-मुली इथे दारात उभं राहतात, तेव्हा असं वाटतं की जणू ते ट्रेन चालवत आहेत आणि या शाळेचं नाव सेंट्रल हाय मिडल स्कूल, रामदेव जी का मंदिर आहे. या शाळेत सुमारे 300 मुले-मुली शिक्षण घेण्यासाठी येतात, पूर्वी असे अजिबात नव्हते कारण या शाळेत शिक्षकांची कमतरता होती, परंतु आता अनेक शिक्षकही येथे आले आहेत. या संपूर्ण शाळेचे रेल्वे स्थानकात रूपांतर का करण्यात आले आहे, ते पाहण्यासाठी दूरदूरच्या भागातून लोक येत आहेत, हे आम्ही तुम्हाला सांगतो.

हे वाचा:   या महिला तरून पुरूषांना फोन करून त्यांच्यासोबत रो'मॅंटिक गोष्टी बोलून आपल्या जाळ्यात ओढत असत..आणि मग पुढे पहा त्यांच्यासोबत काय करतात..

आजकाल धनौ गावातील श्री रामदेवजींची उच्च माध्यमिक शाळा प्रत्येक विद्यार्थ्यांसाठी आणि इतर लोकांसाठीही कुतूहलाचा विषय बनली आहे. वास्तविक या शाळेत अनेक भौतिक साधनांची कमतरता होती आणि त्यामुळेच शिक्षक आणि गावातील प्रमुख यांनी मिळून या शाळेत असे काहीतरी करण्याचे ठरवले ज्यामुळे लोक येथे शिकण्यासाठी आकर्षित होतील आणि शेवटी त्यांच्या मेहनतीचे फळ मिळाले.

एकेकाळी या शाळेत केवळ 60 विद्यार्थी होते, तर आता 300 हून अधिक विद्यार्थी या शाळेत शिक्षण घेण्यासाठी येत आहेत. ही शाळा झपाट्याने लोकप्रिय होताना दिसत आहे आणि कुठेतरी लोक शिक्षकांचे आणि मुलांचे शिक्षण पुढे नेण्यासाठी असा अनोखा मार्ग काढणाऱ्या गावातील लोकांचे कौतुकही करत आहेत.

Leave a Reply