चित्रपटात काम मिळवण्यासाठी शा’री’रिक सं’बंधाची मागणी ठेवली होती या 5 अभिनेत्रींसमोर.!

मनोरंजन

बॉलीवूड इंडस्ट्रीत नाव कमवण्यासाठी कलाकारांना खूप मेहनत करावी लागते, मग कुठेतरी ते बॉलिवूड इंडस्ट्रीचे मोठे नाव बनू शकतात. पण कधी-कधी त्यांना अशा अडचणींचाही सामना करावा लागतो ज्यामुळे ते खूप घाबरतात. त्याचबरोबर कास्टिंग काउच हे बॉलीवूड इंडस्ट्रीचे एक सत्य आहे की ते कोणीही नाकारू शकत नाही.

   

बॉलिवूड इंडस्ट्रीमध्ये अशा अनेक अभिनेत्री आहेत ज्या कास्टिंग काउचच्या बळी ठरल्या आहेत, त्यानंतर त्यांना काम करण्याची संधी मिळाली. अनेक अभिनेत्रींना कास्टिंग काउचवर न घाबरता बोलणे योग्य वाटले, पडद्यामागील सत्य काय आहे? तर तिथे काही अभिनेत्रींनी कास्टिंग काउचला मूकपणे सहन केले.

आज आम्ही तुम्हाला बॉलिवूड जगताशी संबंधित अशा काही अभिनेत्रींबद्दल सांगणार आहोत ज्या कास्टिंग काउचला बळी पडल्या आणि त्यांनी जगासमोर याची कबुली दिली.. चला जाणून घेऊया कोण आहेत या अभिनेत्री?

कल्की कोचलिन:- बॉलिवूडच्या अनेक सुपरहिट चित्रपटांमध्ये काम केलेली अभिनेत्री कल्की कोचलिन कास्टिंग काउचची शि’कार झाली आहे. कल्की कोचलिनला काम देण्यापूर्वी अनेक बड्या दिग्दर्शक आणि अभिनेत्यांनी शा’री’रिक सं’बंध ठेवण्यास सांगितले होते. एका मुलाखतीदरम्यान स्वतः कल्की कोचलिनने हा किस्सा सांगताना सांगितले की, “मी भारताची नाही, त्यामुळे तो माझा गैरफायदा घेऊन सहज माझे शो’ष’ण करेल.” जरी तिने हार मानली नाही आणि ती स्वतःचा ठसा उमटवण्यात यशस्वी झाली.

हे वाचा:   राजपाल यादवची दुसरी पत्नी आहे कमालीची सुंदर...९ वर्ष छोट्या मुलीशी केले लग्न...फोटो पाहून आश्चर्य वाटेल

एली अवराम:- टीव्ही आणि बॉलिवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री एली अवरामही कास्टिंग काउचची शि’कार झाली आहे. असे म्हटले जाते की जेव्हा एली अवरामने आपल्या करिअरची सुरुवात केली तेव्हा अनेक दिग्दर्शकांनी त्यांना एक झोपण्यास सांगितले. इतकंच नाही तर तिला लठ्ठपणाबद्दल खूप ट्रोलही केलं गेलं आणि अनेक लोक तिला सांगायचे की ती कधीच हिरोईन बनू शकत नाही. मात्र, नंतर एली अवरामने या सर्व गोष्टी चुकीच्या असल्याचे सिद्ध केले.

टिस्का चोप्रा:- बॉलिवूडमधील अनेक चित्रपटांमध्ये आपले अभिनय कौशल्य दाखवणारी अभिनेत्री टिस्का चोप्राचाही या यादीत समावेश आहे. एका मुलाखतीदरम्यान, टिस्का चोप्राने स्वतः खुलासा केला की तिला तिच्या कारकिर्दीच्या सुरुवातीला कास्टिंग काउचला सामोरे जावे लागले होते, जरी तिने त्याबद्दल कधीही तडजोड केली नाही आणि तिने स्वतः बॉलिवूडमध्ये नाव कमविणे योग्य मानले आणि आज ती एक प्रसिद्ध आहे. मणी ही एक अभिनेत्री आहे जिने टीव्ही शो आणि वेब सिरीजमध्येही काम केले आहे.

हे वाचा:   आजपर्यंत जिला आपण छोटी-मोठी अभिनेत्री समजत होतो, ती निघाली गोविंदाची भाची; पहा सुंदर अभिनेत्रींना कशी टक्कर देतेय….

सुरवीन चावला:- अनेक लोकप्रिय टीव्ही मालिकांचा भाग असलेली अभिनेत्री सुरवीन चावला हिने अनेक बॉलिवूड चित्रपटांमध्येही काम केले आहे. याशिवाय त्यांनी दक्षिण भारतीय चित्रपटसृष्टीतही आपले अभिनय कौशल्य दाखवले आहे. पण दक्षिण भारतीय चित्रपटसृष्टीत त्यांना कास्टिंग काउचला बळी पडावे लागले. जरी नंतर सुरवीनने या सर्व अटी मान्य करण्यास नकार दिला आणि नंतर उशीर झाला पण तिने आपला ठसा उमटवण्यात यश मिळवले.

राधिका आपटे:- राधिका आपटे ही बॉलिवूडची अशी अभिनेत्री आहे जिला तिच्या उत्कृष्ट अभिनयासाठी विशेष ओळख आहे. बॉलिवूडमध्ये अक्षय कुमारसारख्या सुपरस्टारसोबत काम केलेली राधिका आपटेही कास्टिंग काउचची शिकार झाली आहे. एका मुलाखतीदरम्यान स्वतःचा अनुभव शेअर करताना राधिका आपटे म्हणाली होती की, तिला बॉलिवूडमध्ये एका चित्रपटाची ऑफर आली होती, मात्र यासाठी तिच्यासमोर शा’री’रि’क संबंध ठेवण्याची अट ठेवण्यात आली होती, त्यानंतर तिने हा चित्रपट नाकारला होता.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply