या १ वर्षाच्या मुलाने गिळली होती घड्याळाची बॅटरी; इतके ऑपरेशन केल्यानंतर….

ट्रेंडिंग

मुले ही देवा घरची फूले असे कुसुमाग्रज म्हणतात. मुले अतिशय गोंडस आणि मनानी भोळी असतात. परंतू हिच मुले काही अशी कामे करतात ज्याने त्यांंचे पालाक आणि मूल स्वत: मोठ्या संकटतात सापडतात. असेच एका 1 वर्षाच्या मुलाने घड्याळाची बॅटरी गिळंकृत केली, बर्‍याच ऑपरेशन्सनंतर निष्पापांचा जीव वाचला चला पाहूया नक्की काय आहे हा मामला.?

   

इंग्लंडमधील लंदन येथून एक अत्यंत धक्कादायक घटना समोर आली आहे जिथे एका वर्षाच्या निरागस मुलाने टॉफी म्हणून बटणाच्या आकाराची बॅटरी गिळंकृत केली. यानंतर, 28 ऑपरेशन्स नंतर, मुलाला वाचविले जाऊ शकले. त्याचवेळी, दोन वर्षानंतर मुलाच्या वडिलांनी त्याचा एक फोटो सोशल मीडियावर शेअर केला आहे, ज्यामध्ये मूल निरोगी दिसत आहे.

डेलीमेलच्या अहवालानुसार, वडील इलियट लेनन यांनी सांगितले की त्यांच्या मुलाने बटणाच्या आकाराची बॅटरी गिळली होती, त्यानंतर त्याच्याकडे जगण्याची केवळ 10 टक्के शक्यता होती. तो कधीही पूर्णपणे बरी होऊ शकत नाही, असे डॉक्टरांनी सांगितले होते. इलियट लेनन यांनी सांगितले की ओलीचे जीवन वाचवण्यासाठी 28 वेगवेगळ्या ऑपरेशन्स करण्यात आल्या, त्यापैकी एका शल्यचिकित्सकांनाही त्याच्या हृदयावर काम करावे लागले.

हे वाचा:   ७ वर्षांपूर्वी पॅरिस मधल्या मुलीला भारतातील गाईड वर झाले होते प्रेम; आज भारतात राहून करतेय हे काम.!

तसेच इलियट लेनन म्हणाले, ‘जेव्हा ऑली फक्त एक वर्षाचा होता तेव्हा त्याला काहीही खायला खूप त्रास व्हायचा. त्यानंतर आम्ही डॉक्टरांना दाखवले. सुरुवातीला डॉक्टरांना असा विचार आला की त्याला दमा आहे, परंतु काही दिवसांनी एक्स-रेने त्याच्या मानेमध्ये एक बटन आकाराच्या बॅटरी अडकली. वेगवेगळ्या ऑपरेशन्सनंतर ओलीचे प्राण वाचले, परंतु त्याच्या शरीरातल्या कॉस्टिक सोडामुळे झालेल्या नुकसानीमुळे तो आजारी पडला असे ते म्हणाले.

तो कधीच पूर्णपणे सावरू शकत नाही आणि तो इतर मुलांप्रमाणे बागडण्यास खेळण्यास कधीही सक्षम होणार नाही. त्याच वेळी, इलियट लेनन यांनी आपल्या मुलाचा फोटो शेअर करताना लोकांना सावधगिरी बाळगण्याचा सल्ला दिला आणि असे सांगितले की अशा गोष्टी मुलाकडून घेऊ नयेत. मुले ही निरागस असतात त्यांना चूक-बरोबर याचा कदाफि अंदाज नसतो, ते फक्त खेळण्यात दंग असतात. म्हणूनच त्यांच्या पालकांनी खबरदारी बाळगली पाहिजे. छोट्यातली छोटी चूक तुमच्या मुलाच्या जिवावर बेतू शकते. तसेच सध्याच्या कोरोना काळात सतर्क रहा आणि काळजी घ्या.

हे वाचा:   हा साधा उपाय करा; पाल पुन्हा घरात दिसणार सुद्धा नाही..पाल, कोळी किडा इतर कीटक एकदाचे घरातून पळून जातील..

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

Leave a Reply