पळत्या रेल्वेत अभिनेत्री जयप्रदाला अंघोळ करावी लागली होती; कारण ऐकून तुम्हीसुद्धा हादरून जाल.!

मनोरंजन

जया प्रदा यांचा डान्स पाहूनच बॉलिवूड चित्रपटांमध्ये काम करण्याची ऑफर मिळाली होती. पण तुम्हाला माहिती आहे का की जया प्रदा यांना एकदा चित्रपटामुळे चालत्या ट्रेनमध्ये आंघोळ करावी लागली होती. आंध्र प्रदेशातील मूळच्या जया प्रदा यांना त्यांच्या आईने लहानपणापासूनच शास्त्रीय नृत्य आणि संगीत शिकवले होते. असे म्हटले जाते की जेव्हा त्या त्यांच्या शाळेतील एका कार्यक्रमात नृत्य सादर करत होत्या, तेव्हा त्याच्यावर एका दिग्दर्शकाची नजर पडली.

जया प्रदाच्या सौंदर्याने आणि नृत्याने दिग्दर्शकाला इतके प्रभावित केले की त्याने लगेचच जयाला त्याच्या ‘भूमी कोसम’ या तेलुगु चित्रपटांपैकी एक नृत्य करण्याची ऑफर दिली. हा चित्रपट जयाप्रदाचा पहिला चित्रपट असल्याचे म्हटले जाते. तमिळ, तेलगू आणि कन्नड चित्रपटांमध्ये त्यांनी आपली क्षमता सिद्ध केल्यानंतर बॉलिवूडमध्ये प्रवेश केला. जया प्रदा यांनी हिंदी चित्रपटसृष्टीत सुध्दा छाप निर्माण केली..

ज्या वेळी जया प्रदा यांनी बॉलिवूडमध्ये प्रवेश केला तेव्हा त्या काळातील प्रसिद्ध अभिनेत्री राखी, जीतन अमान आणि परवीन बाबी यांची अभिनयाची जादू कमी होऊ लागली होती. जया प्रदा यांनी बॉलिवूडमध्ये आपला पाय घट्ट रोवण्यासाठी खूप मेहनत घेतली, त्यांचा पहिलाच चित्रपट ‘सरगम’ इतका हिट झाला की जया प्रदा एका रात्रीत स्टार बनल्या.

हे वाचा:   कलियुग चित्रपटातील हि अभिनेत्री रातोरात बनलेली सुपरस्टार; आताची अवस्था बघून तुम्हालाही वाईट वाटेल....

1979 सा’ली आलेल्या या चित्रपटाची निर्मिती आणि दिग्दर्शन विश्वनाथ यांनी केले होते. तेव्हा आजच्या काळासारखी फारशी सुविधा आणि तंत्रज्ञान नव्हते, पण तरीही जयाप्रदा यांनी त्यांच्या दिग्दर्शकाला निराश केले नाही. चित्रपटाच्या शूटिंग दरम्यान जयाप्रदासाठी लोकेशन आणि वेळ खूप कठीण असायचा, परंतु त्यांनी सर्व अडचणींना तोंड दिले.

ऋषी कपूरसोबत केलेला त्यांचा ‘सरगम’ हा चित्रपट जबरदस्त हिट ठरला, चित्रपटातील ‘डफलीवाले डफली बाजा …’ हे गाणे आजही ऐकू येते. या चित्रपटाशी संबंधित एक रोचक किस्सा देखील आहे, आजच्या या लेखात आम्ही तो किस्सा तुम्हाला सांगणार आहोत.

हे वाचून तुम्हाला समजेल असेल की अभिनेत्रींना आधीच्या काळात कोणत्या परिस्थितीत काम करावे लागत असे. त्यांच्या जुन्या मुलाखतीत जया प्रदा यांनी एकदा सांगितले की, त्यांना चालत्या ट्रेनमध्ये आंघोळ करावी लागली होती. याचे कारण असे की त्यांना लोकेशनवर पोहचताच शूट करायचे होते आणि आंघोळ करायला वेळ नव्हता. जया प्रदा यांनी सांगितले की, चित्रपटासाठी एक सीन सकाळी लवकर शूट करायचा होता, 24 तास काम करत असताना, त्यांनी स्वतःचा मेकअप करायलाही शिकल्या होत्या.

हे वाचा:   रेप सीनदरम्यानच अभिनेत्याची माधुरी दिक्षीतसोबत बळजबरी; जाणून घ्या कोण होता हा अभिनेता

जया प्रदा म्हणाल्या होत्या, ‘स्क्रिप्टच्या मागणीनुसार शूटिंगसाठी आम्हाला एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी जायचे होते. त्या सांगतात की आम्ही परिस्थितीमध्ये कसे चित्रीकरण केले हे आम्हालाच माहिती आहे, आज जेव्हा हे कळले की अभिनेत्रीला व्हॅनिटी व्हॅन न मिळाल्याने काम करण्यास नकार दिला, तेव्हा मला खूप हसू येते. त्यांनी ‘तोहफा’, ‘औलाद’, ‘शराबी’, ‘मवाली’ असे सुपरहिट चित्रपट दिले.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Leave a Reply