वास्तुशास्त्रानुसार घरामध्ये ठेव्या या प्राणांच्या मुर्त्या..घरात कधीच पैसा कमी होणार नाही..कधीच दुखांचा सामना करावा लागणार नाही.

अध्यात्म

आज आपण पाहणार आहोत वास्तूशास्त्रानुसार घरामध्ये कोणत्या प्रकारच्या मुर्त्या असाव्यात. ज्यामुळे आपल्या घरामध्ये कायम सकारात्मक ऊर्जा राहते आणि घरामध्ये सुख शांती राहते.प्रत्येकाची इच्छा असते की त्याचे घर  सुंदर दिसले पाहिजे, जेणेकरून प्रत्येकाने त्याच्या घराचे कौतुक केले पाहिजे, म्हणून आपण सर्वजण आपली घरे सजवण्यासाठी अनेक प्रकारचे शोपीस आणि शिल्पकला घेऊन येतात.

   

यातील बरीच मूर्ती घरासाठी खूप शुभ आहेत तर काही घरामध्ये  नकारात्मकता  वाढवतात. वास्तुच्या मते, घराच्या बांधणीपासून ते सजावटपर्यंत हे आपल्या प्रगती, आर्थिक स्थिती आणि समृद्धीशी देखील संबंधित आहे. अशाच काही मूर्ती वास्तुशास्त्रात सांगितल्या गेल्या आहेत ज्या घरात ठेवणे खूप शुभ आहे.

एवढेच नाही तर वास्तुशास्त्रानुसार तुमच्या घरात जर सुख-शांती नसेल तर पैसा येत नाही. याशिवाय जर घरातील सदस्यांमध्ये एकतेचा अभाव असेल , नोकरी-व्यवसायात अडचण निर्माण झाली असेल,तर यामागे  तुमच्या घरात सजावटीसाठी ठेवलेल्या मूर्ती जबाबदार असू शकतात.

एकंदरीत आज आपण वास्तुशास्त्राशी सं-बंधित अशा युक्त्यांबद्दल बोलत आहोत. ज्याचा अवलंब करून आपण आपल्या घराचे सौंदर्यही वाढवू शकतो. त्याच वेळी, घर संपत्तीने भरलेले असेल. होय, अशा काही मूर्ती आहेत. वास्तुनुसार घरात ठेवल्यास केवळ सकारात्मकतेचा संचार होऊ शकत नाही तर या वास्तुशास्त्रानुसार गेल्याने तुमचे भाग्य आणि समृध्दी वाढते.

हे वाचा:   घराबाहेर पडताना 'तोंडात' ठेवा ही 1 वस्तू नक्की यश येईल...दिव्य यशस्वी उपाय

हत्ती : हत्ती हा फक्त एक राक्षस प्राणी नाही. वास्तुशास्त्रात त्याचे विशेष महत्त्व आहे. वास्तुच्या म्हणण्यानुसार हत्ती हे भरभराटीचे प्रतीक आहे. तर, ज्योतिषशास्त्र आणि धार्मिक मान्यतेनुसार हत्तीची मूर्ती ठेवणे खूप शुभ मानले जाते. आपण आपल्या घरात हत्तीची पितळ किंवा चांदीची मूर्ती ठेवू शकता. त्याचप्रमाणे जर घर, दुकान किंवा कार्यालयाच्या उत्तर व दक्षिण दिशेला लाल रंगाचा हत्ती ठेवला असेल तर तो खूप शुभ मानला जातो.

हंस : हंस म्हणजे मां सरस्वतीची वाहक आहे. वास्तुनुसार हंस जोडप्यांची मूर्ती घराच्या अतिथी गृहात ठेवावी. यातून तुम्हाला आर्थिक लाभ मिळू शकेल. त्याचबरोबर विवाहित जोडप्याच्या आयुष्यात काही अडचणी येत असतील तर त्यांनी आपल्या बेडरूममध्ये हंसाची जोडी ठेवावी.

कासव : घरात कासव ठेवल्याने समृद्धी आणि संपत्ती मिळते. ठेवल्यास दीर्घ आयुष्य देखील मिळते असा विश्वास आहे. कासव स्थापनेसाठी पूर्व आणि उत्तर दिशा सर्वोत्तम मानली जाते. पात्रात पाणी भरून कासव ड्रॉईंग रूममध्ये ठेवता येईल. कासव लाकडाचा नसून धातूचा असावा. तरच ते अधिक प्रभावी होईल. इतकेच नाही तर कासवांशी सं-बंधित धार्मिक श्रद्धा देखील आहेत.

हे वाचा:   तुमची जन्मतारीख जर १, १०, १९ आणि २८ असेल तर नक्की वाचा..स्वभाव, गुण, पैसा, वै'वाहिक जीवन कसे असते..खूप भाग्यशाली असतात..

गाई : हिंदू ध-र्मात गाईला खूप महत्त्व दिले जाते. वास्तुच्या मते घरी पितळ बनवलेल्या गायची मूर्ती ठेवणे खूप शुभ मानले जाते. ज्या मुलांना जोडप्यांना मुले होऊ इच्छितात त्यांनी पितळ गायीचा पुतळा घरात ठेवला पाहिजे. असे मानले जाते की यामुळे मुलाची इच्छा पूर्ण होते. जे अभ्यास करतात त्यांच्यासाठी गायीची मूर्ती असणे चांगले आहे. यामुळे अभ्यासामध्ये एकाग्रता वाढते.

टीप:- वर दिलेली माहिती व उपाय हे सामाजिक आणि धा-र्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध-श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा आमचा उद्देश नाही. यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेवू नये.

Leave a Reply