तीळ चामखीळ एका रात्रीत ग’ळून पडेल.. फक्त एक लसून या पद्धतीने वापरा आणी बघा चमत्कार..घरगुती उपाय

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो, मानवी श-रीराच्या रचनेत खूप फरक आहे. मानवी श-रीराच्या विविध भागांमध्ये कुठेतरी, आपण साधारणपणे श-रीराच्या कोणत्याही भागावर लहान काळे किंवा तपकिरी वाढलेले मोल पाहिले असतील. उदाहरणार्थ, स्त्रीचे सौंदर्य वाढवण्यासाठी कपाळावर बिंदी लावली जाते. त्याच प्रकारे, तीळची रचना बिंदूपेक्षा लहान असते. एवढेच नाही तर त्यांचा आकार फक्त एक छोटा बिंदू आहे,

   

परंतु हे मो’ल्स इतके सू क्ष्म नाहीत की ते काय आहे हे आपण समजू शकत नाही? हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की तीळ व्यक्तीचे सौंदर्य वाढवण्यासाठी देखील उपयुक्त आहे, विशेषत: ओठांभोवती तीळ व्यक्तीचे व्यक्तिमत्त्व वाढवण्यासाठी उपयुक्त आहे. परंतु कधीकधी ते एखाद्या व्यक्तीला कु’रू’प देखील बनवते. चेहऱ्यावर मोठे फुगवणारे म स्से चेहऱ्याचे सौंदर्य ग्रहण करण्याचे काम करतात.

आरो’ग्य विज्ञानाबद्दल बोलताना, तीळ तयार होण्याचे एकमेव कारण म्हणजे रंगद्रव्य मेलेनिन. जो एखाद्या व्यक्तीच्या श-रीरातील विविध प्रकारच्या रंगांसाठी ज’बा’बदार असल्याचे मानले जाते. आता आपण जाणून घेऊया, श-रीरातील बिंदू म्हणून दिसणाऱ्या संरचनेविषयी काही अतिशय रोचक माहिती, जी जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल. त्यानंतर तुम्हाला समजेल की घरगुती उपचारांद्वारे,

जर हे मोल किंवा म’स्सा चेहऱ्याच्या सौंदर्यासाठी सम’स्या बनले तर ते दूर केले जाऊ शकतात. मित्रांनो आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की, मानवी श-रीरात मेलेनिन नावाचा एक प्रकारचा रंगद्रव्य आहे. जे श-रीराच्या वेगवेगळ्या भागातील पे’शींद्वारे तयार केले जाते. हे आपण मेलानोसाइट्स’ म्हणून ओळखतो. हा रंग आणि श-रीरातील रंगासाठी जबाबदार असल्याचे मानले जाते.

सामान्यतः सूर्याकडून उपलब्ध प्रकाशासह मेलानोसाइट्सच्या प्रक्रियेच्या परिणामी श-रीराच्या कोणत्याही भागावर मोल्स तयार होतात. या व्यतिरिक्त, ग’रो’द’रपणात आपल्या हा’र्मो’न्स मध्ये भरपूर बदल झाल्यामुळे, म’धुमे’ह आणि आ’नुवं’शिकता इत्यादी मुळे श-रीरात मोल्स दिसतात. त्याच वेळी, मोल आणि म’स्सा देखील काही वेळा ज’न्मजात असू शकतात.

हे वाचा:   कधी स्वप्नात सुद्धा विचार केला नसेल असे जबरदस्त चमत्कारिक गुळवेलचे हे फायदे वाचले तर तुम्हाला पण आश्चर्य वाटेल …..

जरी, बहुतेक प्रकरणांमध्ये यामुळे कोणतेही नुकसान होत नाही, परंतु तरीही काही लोकांना त्यांच्या चेहऱ्यावर किंवा त्वचेवर मोल काढण्याचे घरगुती उपचार आवडत नाहीत आणि त्यांना ते काढून टाकायचे आहे. तर आता आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की, तुम्हाला तीळ आणि म’स्सा काढण्याचे उपचार कसे मिळतील, तर मित्रांनो यासाठी तुम्हाला फक्त १ लसूण लागेल.

मित्रांनो आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की, लसूण श-रीरासाठी खूप फायदेशीर आहे. लसणीचा वापर केल्याने त्वचेतील मेलेनिनची पातळी कमी होते आणि मोल्स आणि म’स्साचा रंग हलका होऊ लागतो आणि ते हळूहळू दिसणे थांबू शकते. तीळ आणि चामखीळ काढण्यासाठी, आपण फक्त १ लसणाच्या मदतीने तीळ आणि म’स्सा काढून टाकू शकता.

लसणाच्या मदतीने तीळ कसा काढायचा :- चेहऱ्यावरील मोल्स आणि मस्सा काढण्यासाठी तुम्हाला फक्त १ लसूण घ्यावे लागेल. आता ४-५ लसणाच्या पाकळ्या सोलून घ्या आणि त्यांचे लहान तु’कडे करा. यानंतर, लसणाचे हे तु’कडे तीळ आणि मस्सा वर ठेवा आणि एक म’ल’मप’ट्टी लावा. ही पट्टी ४-५ तास सोडा. त्यानंतर पट्टी काढून स्वच्छ पाण्याने धुवा. दिवसातून किमान तीन वेळा हे पाळा.

यासह तीळ आणि मस्सा स्वतःच अदृश्य होतील. लसूण आणि व्हिनेगर वापरून म’स्से काढून टाकतात :- तीळ आणि म’स्से काढण्यासाठी आपण सफरचंदचे साल व्हिनेगर वापरू शकता. प्रथम लसणाच्या काही पाकळ्याची पेस्ट बनवा आणि त्यात व्हिनेगर घाला. आता तीळ किंवा मस्सावर लसूण आणि व्हिनेगरची पेस्ट लावा आणि ३० मिनिटांनी पाण्याने धुवा. हा उपाय चामखीळ काढून टाकण्यासही उपयुक्त आहे.

हे वाचा:   रात्री झोपण्यापूर्वी दुधासोबत घ्या हा पदार्थ.. प्रचंड वी’र्य वाढ होईल ! जोश रात्रभर राहील.. मणक्यातील गॅप, सांधेदुखी गायब होईल..

कांदा आणि लसूणचा वापर :- चामखीळ आणि तीळ काढण्यासाठी आपण कांदा आणि लसूण देखील वापरू शकता. हे दोन चांगले बारीक करून रस काढा. यानंतर, या दोघांचा रस मिसळा आणि कापसाच्या बॉ’लच्या मदतीने तीळ किंवा म’स्सावर १५ मिनिटे सोडा. यानंतर चेहरा किंवा त्वचा स्वच्छ पाण्याने धुवा. हा उपाय तुम्ही दिवसातून दोनदा करू शकता.

एरंडेल तेल आणि लसूण :- तीळ आणि चामखीळच्या घरगुती उपचारांसाठी, एरंडेल तेलाचे काही थेंब आणि लसणाच्या २ ते ३ लवंगा आवश्यक आहेत. लसणाच्या पाकळ्या बारीक करून त्याची पेस्ट बनवा आणि नंतर त्यात एरंडेल तेल घाला. ही पेस्ट तीळ आणि म’स्सावर रात्रभर सोडा आणि दुसऱ्या दिवशी सकाळी पाण्याने धुवा.

बेकिंग सोडा आणि एरंडेल तेल पेस्ट :- बेकिंग सोडा अर्धा चमचा घ्या आणि एरंडेल तेलाचे तीन ते चार थेंब घाला आणि चांगले मिसळा. यानंतर ही पेस्ट मोलवर लावा, त्यानंतर ती पट्टीने झाकून ठेवा, रात्रभर अशीच सोडा. सकाळी हलक्या हाताने चेहरा पाण्याने स्वच्छ करा. केळीच्या सालीने :- केळीच्या सालीचा एक छोटासा भाग का’पून तीळ वर लावा,

नंतर पट्टीने झाकून ठेवा. त्याला एक रात्र असेच राहू द्या. तीळ काढण्याचा हा सर्वात सोपा मार्ग आहे. मोल आणि मस्से दूर करण्यासाठी हे काही सोपे आणि घरगुती उपाय आहेत. ज्याचा वापर करून तुम्ही तुमचा चेहरा चमकदार ठेवू शकता. टीप :- मित्रांनो हा लेख सर्वसामान्य माहितीच्या आधारे दिला आहे कोणताही उपाय करण्यापूर्वी एकदा डॉ’क्टरांचा सल्ला आवश्य घ्या.

Leave a Reply