या ठिकाणी आहे एक विचित्र परंपरा.. लग्नानंतर आई आणि मुलगी दोघीही बेडवर एकाच सोबत.. पाहून तुम्हीही चकित व्हाल..

ट्रेंडिंग ठळक बातम्या

नमस्कार मित्रांनो,

   

जेव्हा आपण सामाजिक जडण-घडणीतील नाते सं’बंधांची चर्चा करतो. तेव्हा वडील आणि मुलीचे नाते हे सर्वात जास्त पवित्र नाते मानले जाते. इतकंच नाही तर एक बाप आपल्या मुलीची शिकवण्या आणि लिहिण्यापासून प्रत्येक क्षणी काळजी घेतो आणि मग एक वेळ अशी येते की, तो आपल्या मुलीला का’यदा आणि सुव्यवस्था प्रदान करतो.

भारतातील विशेषतः हिं दू ध’र्मातील मुली आणि त्यांचे वडील यांच्यातील सामा’जिक नात्याचा सं’बंध असतो. त्याचबरोबर जगात एक असा देश आहे जिथे मुलींचे लग्न फक्त वडिलांसोबत केले जाते. अशा परिस्थितीत आपण या देशाबद्दल आणि त्याच्या अनोख्या चालीरीतींबद्दल जाणून घेऊया.. मित्रांनो, हिं दू ध’र्मात मुलींना घरातील लक्ष्मीचा दर्जा दिला जातो आणि,

त्यांना घरात खूप मान असतो, पण बांगलादेश हा जगातील असाच एक देश आहे. जिथे मंडी ज मा तीत मुलींचे लग्न त्यांच्या वडिलांशी लावले जाते. आता अशा परिस्थितीत या अनोख्या परंपरेबद्दल जाणून तुम्हाला नक्कीच आश्चर्य वाटेल, पण आश्चर्य वाटण्यासारखे काही नाही. पण हे खरे आहे आणि ‘द गार्डियन’ च्या म्हणण्यानुसार,

हे वाचा:   या 5 राशीचे लोक असतात अधिक का'मुक आणि आकर्षक..पटकन देत असतात होकार..बघा आपली राशी यामध्ये येते का..

बांगलादेशातील मंडी ज मा तीमध्ये ही परंपरा आजही प्रचलित आहे. आई मुलगी आपला नवरा एकमेकींना शेअर करतात :- वडिलांसोबत मुलीच्या लग्नाबाबत, ओरोला या याच ज मा तीतील ३० वर्षीय महिलेचे म्हणणे आहे की, तिचे वडील लहान असतानाच वा’रले. अशा परिस्थितीत तिच्या आईने नोटेन नावाच्या दुसर्‍या व्यक्तीशी लग्न केले आणि,

त्यानंतर ती नेहमी तिच्या दुसर्‍या वडिलांकडे पाहत असे आणि ते किती चांगले आहेत याचे तिला आश्चर्य वाटायचे. एकंदरीत ही मुलगी कुठेतरी तिच्या वडिलांना आवडायची. इतकंच नाही तर ओरोला पुढे म्हणाली की, जेव्हा ती हळूहळू मोठी झाली तेव्हा तिला याची माहिती मिळाली की, हि कथा आश्चर्यचकित करणारी होती आणि जेव्हा मी माझ्या तारुण्यात परत गेले तेव्हा मला कळले की तिचे दुसरे वडील,

हे वाचा:   मी मनापासून त्याच्यावर प्रेम करत होते, अन तो सारखा ‘लॉज’वर नेऊन…शेवटी तिच्या सोबत जे काही घडले..मुलींनी नक्की पहा

नोटेन हे तिचे पती आहेत आणि ही बातमी ऐकून ओरोलाला वाटले की तिला स्वप्न पडले आहे. पण प्रत्यक्षात ती वस्तुस्थिती होती आणि ओरोलाचे लग्न तिच्या वडिलांशी झाले होते जेव्हा ती फक्त ३ वर्षांची होती. त्याच वेळी, यात आश्चर्याची बाब म्हणजे बांगलादेशातील मंडी जा ती मध्ये ही प्रथा अजूनही प्रचलित आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, या वाईट प्रथेनुसार,

लहान वयात वि ध वा झालेल्या मुलींचे लग्न दुसर्‍या व्यक्तीशी केले जाते आणि जेव्हा त्या महिलेने मुलीला ज न्म दिला तेव्हा तिचे लग्नही त्याच व्यक्तीशी केले जाते. त्याच बरोबर या समा’जातील लोकांनी दिलेल्या तर्कानुसार असे सांगितले जाते की, जेव्हा एखाद्या तरुणाने वि’धवेशी लग्न केले आणि नंतर तिला मूल झाले तर तिचेही लग्न तिच्या वडिलांशी केले जाते. जेणेकरून त्यांना खूप काळापर्यंत त्यांची काळजी घेता येईल.

Leave a Reply