वयाच्या 17 व्या वर्षी बनली होती वैश्या, बॉलीवूड मध्ये येऊन असे बदलले जीवन

मनोरंजन

शगुफ्ता रफिक हे चित्रपटसृष्टीतील पडद्यामागे राहणारे नाव आहे. त्यांच्याबद्दल फार कमी लोकांना माहिती आहे, पण त्यांच्या आयुष्याची कहाणी संघर्ष आणि वेदनांनी भरलेली आहे. आशिकी 2 सारख्या चित्रपटाच्या लेखकाबद्दल फार कमी लोकांना माहित असेल की ती केवळ 17 व्या वर्षी वेश्या बनली होती.

   

याचा खुलासा खुद्द शगुफ्ताने केला आहे. शगुफ्ताने सांगितले की, वयाच्या १७ व्या वर्षी एका अनोळखी व्यक्तीसोबत तिचे कौमार्य गमावणे तिच्यासाठी खूप वेदनादायी होते. कारण तिच्या आईला ही हे सर्व माहीत होते.

शगुफ्ताने सांगितले की ती तिच्या जैविक आईला ओळखत नाही, परंतु तिला दत्तक घेतलेल्या अन्वरी बेगमला ति आपली आई मानत होत्या. त्यांच्या मते, तेव्हा त्यांच्या जन्माबद्दल तीन प्रकारच्या गोष्टी सांगितल्या गेल्या. प्रसिद्ध चित्रपट दिग्दर्शक ब्रिज सदाना यांच्या पत्नी सईदा खान यांची ती मुलगी आहे.

हे वाचा:   अभिनेत्री हेमांगीची संतप्त प्रतिक्रिया, म्हणाली… “लोक रवींद्र महाजनींच्या पत्नी-मुलाबद्दल वाट्टेल ते…”

दुसरे म्हणजे, ती एका आईची मुलगी आहे जिचे एका श्रीमंत माणसाशी प्रेमसंबंध होते आणि तिला जन्म दिल्यानंतर सोडून दिले. त्याच्या जन्माची तिसरी गोष्ट म्हणजे त्याच्या आई-वडिलांनी त्याला फेकून दिले होते. रफिकच्या म्हणण्यानुसार, जेव्हा ती 2 वर्षांची होती, तेव्हा सईदाचा विवाह ब्रिज साहबसोबत झाला होता.

शगुफ्ताने सांगितले की, लोक तिला हरामखोर मुलगीही म्हणायचे. ती खूप रडायची. यामुळे तीने शाळा सोडली होती. ती लोकांशी भांडू लागली. नवर्‍याच्या भीतीने तिला दत्तक घेऊ न शकलेली अशी स्त्री का असावी, असा प्रश्न तिला पडला. मोहम्मद हे रफिक अन्वारीच्या दुसऱ्या पतीचे नाव होते. त्यामुळे त्याचे नाव शगुफ्ता रफिक झाले.

शगुफ्ताने सांगितले की, जेव्हा मी माझ्या आई अन्वरी बेगमला खूप श्रीमंत असूनही तिच्या बांगड्या आणि भांडी विकताना पाहिलं तेव्हा मी कथ्थक शिकले आणि वयाच्या १२व्या वर्षी खाजगी पार्ट्यांमध्ये नाचायला सुरुवात केली, जिथे कॉल गर्ल्स आणि मोठे अधिकारी, मंत्री, पोलीस आणि कमाई होती.काही अधिकारी जे पैसे खर्च करायचे ते मी माझ्या पिशवीत घेऊन जायचे.

हे वाचा:   50 च्या दशकात अभिनेत्रींना द्यावी लागत होती साडी उतरवून ऑडिशन, पहा काही याचे छायाचित्रे.!

शगुफ्ताच्या म्हणण्यानुसार, ती 27 वर्षे वेश्याव्यवसायात राहिली. त्यानंतर दुबईत डान्सर म्हणून काम केले. आई आजारी पडल्यावर ती मुंबईला परतली. ती मुंबई आणि बंगळुरूमध्ये शो करत राहिली. 1999 मध्ये आई अन्वरी बेगम यांचे कर्करोगाने निधन झाले.

शगुफ्ताच्या म्हणण्यानुसार, महेश भट्ट यांनी त्यांना लिहिण्याची संधी दिली. आवारापन, राझ 2, राज 3, जिस्म 2, मर्डर 2 आणि आशिकी 2 यांसारख्या चित्रपटांसाठी त्यांनी लेखन केले. शगुफ्ता महेश भट्टला आपला जुळा भाऊ मानते. त्या दोघांची जन्मतारीख एकच असल्याचं ती सांगतो.

Leave a Reply