२ बायका, ६ मुलं आणि नातवंडांनी भरलेलं आहे धर्मेंद्रचे कुटुंब, धर्मेंद्र यांच्या कुटुंबाचे काही न पाहिलेले सुंदर फोटो….

मनोरंजन

बॉलीवूड सुपरस्टार धर्मेंद्र यांनी एकापेक्षा जास्त हिट चित्रपटांमध्ये काम केले असून त्यांनी त्यांच्या संपूर्ण कारकिर्दीत 100 हून अधिक हिट चित्रपट दिले आहेत. प्रोफेशनल लाइफमध्ये धर्मेंद्र यांच्या लोकप्रियतेमुळे ते अधिक चर्चेत आले आहेत.तसेच वैयक्तिक आयुष्यातही अभिनेता धर्मेंद्र चांगलाच चर्चेत राहिला आहे.

   

धर्मेंद्र यांनी 1960 च्या दशकात त्यांच्या कारकिर्दीला सुरुवात केली आणि आता त्यांना दोन पत्नी आणि 6 मुले आहेत. त्याची सर्व मुलं त्यांच्या आयुष्यात पूर्णपणे सेटल झाली आहेत, तर चला जाणून घेऊया त्याच्या कुटुंबात राहणारे लोक कोण आहेत.

धर्मेंद्र यांनी 1954 मध्ये प्रकाश कौर यांच्याशी लग्न केले आणि धर्मेंद्र आणि प्रकाश यांना अजय सिंग म्हणजेच सनी देओल आणि विजय सिंग म्हणजेच बॉबी देओल अशी चार मुले आहेत. यासोबतच विजेता आणि अजिता देओल नावाच्या दोन मुली आहेत.

धर्मेंद्रच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलायचे झाले तर वयाच्या 19 व्या वर्षी त्यांनी 1954 मध्ये प्रकाश कौर यांच्याशी लग्न केले आणि दोघांना चार मुले झाली, पण नंतर धर्मेंद्र मुंबईत आले आणि दोघांचा घटस्फोट झाला. यानंतर धर्मेंद्र यांनी अभिनेत्री हेमा मालिनीसोबत लग्न केले आणि दोघांना दोन मुली झाल्या. आज आम्ही तुम्हाला धर्मेंद्रच्या संपूर्ण कुटुंबाबद्दल सांगत आहोत. फिल्म इंडस्ट्रीशी कोण कोण संबंधित आहे हे देखील जाणून घ्या.

धर्मेंद्र ८६ वर्षांचे झाले धर्मेंद्र ८६ वर्षांचे झाले आज बॉलीवूड अभिनेते धर्मेंद्र यांचा वाढदिवस आहे.धर्मेंद्र यांनी दोन लग्ने केली असून त्यांना ६ मुले आहेत.धर्मेंद्र यांना १२ नातवंडे आहेत, त्यापैकी अनेकजण लाइम लाइटपासून दूर आहेत.

हे वाचा:   जयाप्रदा यांच्या खोलीत जाताच राजेश खन्ना यांनी लावली कडी, २ तासानंतर दिसले असे दृश्य.!

बॉलिवूड मेगास्टार आणि ही-मॅन अशी ओळख असलेल्या धर्मेंद्र यांचा आज वाढदिवस असून ते 86 वर्षांचे झाले आहेत. धर्मेंद्र यांचा जन्म 08 डिसेंबर 1935 रोजी पंजाबमधील नसराली येथे झाला, त्यांचे वडील शाळेचे मुख्याध्यापक होते. धर्मेंद्र हे चित्रपट उद्योगातील काही स्टार्सपैकी एक आहेत ज्यांनी 100 हून अधिक हिट चित्रपटांमध्ये मुख्य अभिनेता म्हणून काम केले आहे.

धर्मेंद्र यांनी 1960 मध्ये ‘दिल भी तेरा हम भी तेरे’ या चित्रपटाद्वारे आपल्या अभिनय कारकिर्दीला सुरुवात केली. त्यानंतर सूरत और सैराट, बंदिनी, दिल ने फिर याद किया चुपके चुपके, यादों की बारात, शोले, मेरा गाव मेरा देश, सोने पे सुहागा, फूल और पत्थर, आई मिलन की बेला, रेशम की डोरी, नोकर बीवी का, घायाळ आणि नया जमानासह अनेक चित्रपटात काम केले. 2012 मध्ये, त्यांना भारत सरकारने पद्मभूषण, भारताचा तिसरा सर्वोच्च नागरी सन्मान प्रदान केला.

धर्मेंद्रच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलायचे झाले तर वयाच्या 19 व्या वर्षी त्यांनी 1954 मध्ये प्रकाश कौर यांच्याशी लग्न केले आणि दोघांना चार मुले झाली, पण नंतर धर्मेंद्र मुंबईत आले आणि दोघांचा घटस्फोट झाला. यानंतर धर्मेंद्र यांनी अभिनेत्री हेमा मालिनीसोबत लग्न केले आणि दोघांना दोन मुली झाल्या. आज आम्ही तुम्हाला धर्मेंद्रच्या संपूर्ण कुटुंबाबद्दल सांगत आहोत. फिल्म इंडस्ट्रीशी कोण कोण संबंधित आहे हे देखील जाणून घ्या.

हे वाचा:   बॉलिवूडच्या या खतरनाक खलनायकाची पत्नी आहे खूपच सुंदर; एकेकाळी होती बॉलिवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री.!

धर्मेंद्र यांच्या भावाचे नाव अजित सिंग देओल असून तो अभिनेताही होता. बरसात, इंसाफ का सूरज, प्यार के दो चार दिन, जिंदगी आणि प्रतिज्ञा यांसारख्या चित्रपटात त्यांनी काम केले. 23 ऑक्टोबर 2015 रोजी त्यांचे नि’धन झाले.

धर्मेंद्र आणि त्यांच्या पहिल्या पत्नीला दोन मुले सनी देओल आणि बॉबी देओल आणि दोन मुली विजया आणि अजिता देओल यांच्यासह 4 मुले आहेत. त्याचबरोबर धर्मेंद्र आणि हेमा मालिनी यांना ईशा आणि आहाना देओल या दोन मुली आहेत.

धर्मेंद्र यांचा मुलगा सनी देओलला करण देओल आणि राजवीर देओल ही दोन मुले आहेत. त्याचवेळी बॉबी देओल आर्यमन आणि धरम देओल या दोन मुलांचा पिता आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, विजेता देओलला प्रेरणा गिल नावाची मुलगी आहे. प्रेरणा एक लेखिका आहे. त्याचबरोबर अजिता देओलला निकिता आणि प्रियांका चौधरी या दोन मुली आहेत. निकिता ही डेंटिस्ट आहे.

तर ईशा देओलला मिराया आणि राध्या या दोन मुली आहेत आणि अहाना देओलला तीन मुले आहेत, एक मुलगा, डेरियन आणि जुळ्या मुली, अस्त्रया वोहरा आणि आदिया वोहरा. धर्मेंद्रच्या 6 मुलांपैकी फक्त तीन मुले सनी देओल, बॉबी देओल आणि ईशा देओलसह बॉलिवूड चित्रपटांशी संबंधित आहेत. याशिवाय 2019 मध्ये धर्मेंद्र यांचा नातू आणि सनीचा मुलगा करण देओलने पल पल दिल के पास या चित्रपटातून बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले.

Leave a Reply