6 मुलांचे वडील असूनही धर्मेंद्र या अभिनेत्रीसोबत हॉटेलमध्ये तशा अवस्थेत सापडले, पाहून सर्वांचा उडाला गोंधळ….

मनोरंजन

60 च्या दशकात आपल्या चित्रपट कारकिर्दीला सुरुवात करणारे ज्येष्ठ आणि सदाबहार अभिनेते धर्मेंद्र 86 वर्षांचे झाले आहेत. धरमजी दरवर्षी ८ डिसेंबर रोजी त्यांचा वाढदिवस साजरा करतात. त्यांचा जन्म पंजाबमधील नसराली येथे ८ डिसेंबर रोजी झाला. धरमजी अजूनही हिंदी चित्रपटसृष्टीत सक्रिय आहेत. 2023 मध्ये त्याचे दोन चित्रपट येणार आहेत. वयाच्या ८७ व्या वर्षीही धरमजी खूप तंदुरुस्त आणि निरोगी आहेत. त्यांनी अनेक दशके मोठ्या पडद्यावर राज्य केले आहे. यादरम्यान त्याने अनेक अभिनेत्रींसोबत स्क्रीन शेअर केली आहे. शर्मिला टागोर आणि हेमा मालिनी यांच्यासोबत त्यांची जोडी चांगलीच जमली होती.

   

मोठ्या पडद्यावर धर्मेंद्र यांची हेमा मालिनीसोबतची जोडी चाहत्यांनी सर्वाधिक पसंत केली आहे. दोघांनी मिळून डझनहून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. 70 च्या दशकात या जोडीची खूप चर्चा झाली होती. पुढे जाऊन दोघांचे लग्न झाले आणि आजही दोघे एकत्र आहेत.

हे वाचा:   घटस्फोट होऊनही या अभिनेत्रीला हृतिक रोशनला पती बनवायचे आहे, म्हणाली "एकत्र राहण्यासाठी वयाची आवश्यकता नाही.."

धर्मेंद्र यांनी 1960 मध्ये ‘दिल भी तेरा हम भी तेरे’ या चित्रपटातून आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात केली. तर हेमाच्या फिल्मी करिअरची सुरुवात 1968 मध्ये ‘सपनो का सौदागर’ या सिनेमातून झाली. या दोघांची जोडी हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सर्वोत्कृष्ट चित्रपट ‘शोले’मध्येही दिसली होती.

‘शोले’मध्ये धर्मेंद्रने वीरू आणि हेमाने बसंतीची भूमिका केली होती. हा चित्रपट ब्लॉकबस्टर ठरला. या चित्रपटात दोघेही एकमेकांच्या विरुद्ध होते. चित्रपटात दोघांचा रोमान्स चर्चेत राहिला, तर खऱ्या आयुष्यातही दोघेही तोपर्यंत एकमेकांवर तुटून पडले होते. ‘शोले’च्या शूटिंगदरम्यान त्यांचे प्रेम फुलले.

1975 मध्ये ‘शोले’ चित्रपटाचे शूटिंग सुरू असताना हेमा आणि धर्मेंद्र यांचा एक वादग्रस्त फोटो समोर आला होता. दोघेही चेन्नईच्या एका हॉटेलमध्ये थांबले होते आणि एके दिवशी दार न ठोठावता डायरेक्टर खोलीत आला. धर्मेंद्र आणि हेमा एकाच चादरीत असल्याचे त्याने पाहिले. त्‍याने गंमतीने दोघांचे फोटोही काढले. धर्मेंद्र आणि हेमाचे हे फोटो समोर आल्यावर एकच गोंधळ उडाला.

हे वाचा:   दीपिकाच्या आधी या मुलीच्या प्रेमात वेडा होता रणवीर…सध्या आहे एका मुलाची आई.!

विशेष म्हणजे धर्मेंद्र यांचे आधीच लग्न झाले होते. त्याला चार मुलेही होते, तरीही तो हेमाच्या प्रेमात पडला. तर हेमालाही यावर काही आक्षेप नव्हता. अनेक वर्षांच्या अफेअरनंतर दोघांनी 1980 मध्ये लग्न केले. दोघांना अहाना आणि ईशा देओल या दोन मुली आहेत.

Leave a Reply