नवऱ्याला धडा शिकवण्यासाठी पूनम ढिल्लनने ठेवले दुसऱ्याशी संबंध, त्याच्या घरी त्याच्यासोबत करायची….

मनोरंजन

पूनम ढिल्लॉनची मुलगी, तिच्या काळातील सुंदर नायिका, पलोमा ढिल्लोन तिच्या सौंदर्याने सर्वांची मने जिंकण्यासाठी सज्ज आहे. पलोमा तिच्या आईसारखी खूप सुंदर आहे. आता पलोमा तिच्या आईप्रमाणे इंडस्ट्रीत नाव कमावते की नाही हे पाहायचे आहे. पूनम ढिल्लनचे बॉलिवूडमध्ये चांगले करिअर होते, लोकांना तिचा अभिनय आणि निरागस चेहरा दोन्ही आवडले. वयाच्या अवघ्या १६ व्या वर्षी मिस इंडियाचा किताब पटकावणाऱ्या पूनमने आपल्या सौंदर्याने सर्वांनाच वेड लावले होते.

   

‘काला पत्थर’ आणि ‘नूरी’ यांसारख्या अनेक उत्तमोत्तम चित्रपटांमध्ये दिसलेली पूनम धिल्लनने तिच्या चित्रपट कारकिर्दीत 80 हून अधिक चित्रपट केले आहेत, परंतु तिच्या व्यावसायिक जीवनाप्रमाणे ती तिच्या वैयक्तिक आयुष्यात यशस्वी ठरली नाही. तिच्या आयुष्यातील न ऐकलेले किस्से. चला तुम्हाला सांगतो.

18 एप्रिल 1962 रोजी उत्तर प्रदेशातील कानपूरमध्ये जन्मलेल्या पूनमला लोक लहानपणापासूनच खूप पसंत करायचे कारण तिचा चेहरा खूप निरागस आणि गोंडस होता. यामुळे शालेय जीवनातच तिला चित्रपटांच्या ऑफर्स येऊ लागल्या, परंतु अभिनेत्रीला तिचे शिक्षण पूर्ण करायचे होते. वयाच्या अवघ्या 16 व्या वर्षी 1977 मध्ये मिस इंडियाचा किताब जिंकल्यानंतर पूनम हिंदी चित्रपटसृष्टीत आली. मिस इंडियाचा किताब जिंकल्यानंतर यश चोप्रांनी तिची दखल घेतली होती. यश चोप्राने तिला ‘त्रिशूल’ चित्रपटाची ऑफर दिली पण तिने सुरुवातीला ही ऑफर नाकारली कारण तिला तिचा अभ्यास पूर्ण करायचा होता पण नंतर मन वळवायला तयार झाली.

हे वाचा:   लाखोंचा मेकअप करून २० करोडच्या गाडीमध्ये फिरते हि प्रसिद्ध अभिनेत्री; या प्रसिद्ध अभिनेत्याची सून आहे हि अभिनेत्री.!

हा चित्रपट करण्यासाठी पूनमने एक अट घातली की ती केवळ उन्हाळ्याच्या सुटीतच चित्रीकरण करेल जेणेकरून तिच्या अभ्यासावर परिणाम होणार नाही. त्याचा ‘त्रिशूल’ हा चित्रपट प्रदर्शित झाला आणि तो हिटही झाला. तिच्या करिअरच्या सुरुवातीच्या दिवसांमध्ये पूनम यश चोप्रांच्या घरी राहायची पण दोघांनी एकत्र जास्त वेळ घालवल्याबद्दल अनेक गोष्टी बोलल्या जात होत्या पण अभिनेत्रीने या सगळ्या गोष्टींना अफवा ठरवल्या होत्या. पूनम 10वीत असताना ‘त्रिशूल’ चित्रपटातून ती स्टार बनली होती. पहिल्याच चित्रपटात तिने स्विमसूट परिधान केला होता यावरून तुम्ही तिच्या बोल्डनेसचा अंदाज लावू शकता.

वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलायचे झाले तर, 10 वर्षांच्या यशस्वी चित्रपट कारकिर्दीनंतर पूनमने 1988 मध्ये चित्रपट निर्माता अशोक ठकेरियाशी लग्न केले. या दोघांना पलोमा आणि अनमोल ही दोन मुले होती, पण हे नाते फक्त 10 वर्षे टिकले. तेव्हापासून पूनमने पतीचे घर सोडले आणि ती मुलांसह वेगळी राहते.वास्तविक लग्न तुटण्याचे कारण अशोकचे दुसऱ्या महिलेसोबतचे अफेअर होते. पूनमला जेव्हा ही गोष्ट समजली तेव्हा तिने स्वत: पतीला धडा शिकवण्यासाठी एक्स्ट्रा मॅरिटल अफेअर ठेवला होता, जेणेकरून पतीला त्याची चूक लक्षात यावी. यानंतर अभिनेत्रीने पतीला घटस्फोट दिला.

हे वाचा:   एक रात का कितना लेती हो? जेव्हा रिपोर्टरने विचारला सनी लिओनीला प्रश्न,मग सनीने केले असे काही कि

1980 मध्ये एका चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान पूनमची राज सिप्पी यांच्याशी भेट झाली होती. यादरम्यान दोघेही जवळ आले मात्र राज आधीच विवाहित होता. असे असूनही, पूनमला राजसोबत लग्न करायचे होते, तरीही दिग्दर्शक त्याचे कुटुंब सोडण्यास तयार नव्हते. पूनमनेही त्याच्यापासून दुरावले.

आता तो चित्रपटसृष्टीपासून दूर असला तरी इव्हेंट्स आणि सोशल मीडियावर चांगलाच सक्रिय असतो. चित्रपटांतून ब्रेक घेऊन त्यांनी थिएटरही केले. प्रभुदेवाच्या ‘रमैया वस्तावैया’ या चित्रपटात ती दिसली होती. छोट्या पडद्यावरही त्याचा ‘एक नई पहचान’ हा शो खूप लोकप्रिय झाला आहे. याशिवाय, ती एक यशस्वी व्यावसायिक महिला देखील आहे. ती ‘व्हॅनिटी’ नावाची एक यशस्वी मेकअप कंपनी चालवत आहे. याशिवाय ती सनशाइन ट्रॅव्हल अँड टूर्सचीही संचालक आहे.

Leave a Reply