ही पाकिस्तानी अभिनेत्री जिने केले होते चार चार लग्न; त्यातले दोघेजण तर भारतातलेच प्रसिद्ध अभिनेते होते.!

मनोरंजन

बॉलिवूडमध्ये काय होईल काही सांगता येत नाही, येथे रोज नाती बनत देखील असतात तचेच रोज बिघडतात सुद्धा. बरं असे असले तरी, या सर्व गोष्टी येथे अगदी सामान्य आहेत. नातेसंबंध तुटल्यानंतर इंडस्ट्रीतील लोक दुसऱ्यांदा किंवा तिसऱ्यांदा खूप सहज विवाह करतात कुठलाही विचार न करता. काही बॉलिवूड सेलिब्रिटी मध्ये खूप विचित्र कनेक्शन आहे. असाच एक संबंध आहे बॉलिवूड गायक अदनान सामी आणि बॉलिवूड अभिनेता जावेद जाफरी यांच्यात.

   

आता तुम्ही असा विचार करत असाल की दोघे कोठून सुध्दा एकमेकांशी संबंधित नाहीत, मग या दोघांमध्ये काय संबंध आहे? तर हे आहे की ‘सेम सेम लाइफ पार्टनर’ या दोघांमध्ये एक कॉमन संबंध आहे आणि त्या कॉमन कनेक्शनचे नाव जेबा बख्तियार आहे. होय, पाकिस्तानी अभिनेत्री जेबा बख्तियार या दोघांची एकाच वेळी पत्नी होती.

तुम्ही कदाचित आजच जेबा बख्तियार हे नाव पहिल्यांदाच ऐकत आहात. अनेक जण तर या अभिनेत्री ला ओळखत देखील नसेल ही तीच अभिनेत्री आहे जी ऋषी कपूरच्या बॉलिवूड चित्रपट ‘हिना’ मध्ये दिसली होती. या चित्रपटात अभिनेत्रीने ‘हिना’ ची भूमिका साकारली होती. जरी, हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर फ्लॉप ठरला होता, परंतु हिनाच्या सौंदर्य आणि निरागसतेच्या जादूने प्रेक्षकांवर जादू केली होती.

हे वाचा:   आर्मीची नोकरी सोडून मुंबईला आली होती हि अभिनेत्री; आज आहे बॉलिवूडमधल्या टॉप अभिनेत्रींमध्ये नाव.!

हे मजेशीर वाटेल परंतु जेबा बख्तियार ही राज कपूरचा शोध मानला जातो. काही बॉलिवूड चित्रपट केल्यानंतर जब्बा चित्रपट सृष्टीतून गायब झाली. परंतु, ती आता पाकिस्तानी चित्रपट आणि मालिकांमध्ये सक्रिय आहे. राज कपूर त्यांच्या ‘हिना’ चित्रपटासाठी नवीन चेहऱ्याच्या शोधात होते आणि जेबाला भेटून त्यांचा शोध पूर्ण झाला असे मानावे लागेल. 1991 साली रिलीज झालेल्या या चित्रपटाने जेबाला रात्रीतून प्रसिद्धी मिळवून दिली होती.

जरी जेबाने आपल्या व्यावसायिक कारकिर्दी च्या जीवनात एवढे नाव कमावले नसेल, परंतु त्यांचे वैयक्तिक जीवन बर्‍याच चर्चेत राहिले आहे. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की जब्बाने एकूण चार विवाह केले आहेत. बॉलिवूडमध्ये येण्याआधी जब्बाने क्वेट्टामध्ये राहणाऱ्या बिझनेसमन सलमान विलमानीसोबत पहिले लग्न केले होते. मात्र, हे नाते फार काळ टिकले नाही आणि दोघांनी घ’ट’स्फोट घेतला. एका वृत्तानुसार, जेबाला तिच्या पहिल्या लग्नापासून एक मुलगीही आहे, ती सध्या तिच्या बहिणीसमवेत राहते.

जेबाच्या आयुष्यात येणारी दुसरी व्यक्ती म्हणजे बॉलिवूड अभिनेता जावेद जाफरी. 1989 मध्ये जेबा आणि जावेदचे लग्न झाले होते. जेव्हा त्यांच्या लग्नाची बाब समोर आली, तेव्हा जेबाने ते नाकारले, पण जावेदने त्यांचे लग्न माध्यमांमधून बाहेर पडून सिद्ध केले की हे दोघे खरोखरच विवाहित होते. दुःखद गोष्ट अशी की त्यांचे नाते फार काळ टिकले नाही आणि दोघांनीही वर्षभरातच एकमेकांना घ’टस्फोट दिला.

हे वाचा:   देखण्या रवींद्र महाजनींबद्दल मुलगा गश्मीरने केलं असं वक्तव्य, “मी स्मार्ट आहे, पण बाबा…”

जेबाच्या पहिल्या आणि दुसर्‍या लग्नांप्रमाणेच तीचे तिसरे लग्नही अयशस्वी झाले. जेबा यांनी गायक अदनान सामीशी तिसरे लग्न केले. जेबाचे सौंदर्य आणि मोहक व्यक्तिमत्त्व पाहून अदनानचे हृदय गमावले तेव्हा तो फक्त 22 वर्षांचा होता. जेबा दोनदा घटस्फोट झाला आणि अदनानचे तरुण वय, तेव्हा देखील तिने घ’टस्फोट घेतला.

1993 मध्ये जेबा आणि अदनानचे लग्न झाले होते आणि पुढच्याच वर्षी हे दोघेही एका मुलाचे आईवडील झाले होते. लग्नानंतर काही वर्षांनी दोघांमध्ये दुरावा निर्माण झाला. अखेरीस दोघांनीही हे नाते संपवणे चांगले मानले आणि घटस्फोट घेतला. या जोडप्याला अजान नावाचा मुलगा आहे, जो त्याची आई जेबासोबत राहतो.

मीडिया रिपोर्टनुसार जेबाने चौथ्यांदा पाकिस्तानमध्ये राहणाऱ्या सोहेल खान लग्हारीशी लग्न केले आहे आणि ती त्याच्याबरोबर सुखी आयुष्य जगत आहे. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Leave a Reply