स्त्रियांनी बेडरूममध्ये असे झोपायला हवे..पती होईल खुश..तुम्हाला हवे ते मिळेल..फक्त विवाहित स्त्रियांनी पहा.

ट्रेंडिंग

वास्तुशास्त्राचा इतिहास खूप जुना आहे. भारतात सर्वाधिक लोक याचे पालन करीत आले आहेत. वास्तू म्हणजे फक्त घरातील वस्तू योग्य दिशेने बनवणे असा होत नाही. याशिवाय अनेक गोष्टी त्याच्याशी जोडलेल्या आहेत. जसे, आपण घरात कोणत्या दिशेने झोपता. हे देखील खूप महत्त्वाचे आहे. चुकीच्या दिशेने झोपल्याने घरात म’तभे’द वाढतात.

   

जर पती-पत्नीमध्ये अंतर असेल तर कुटुंबातील इतर सदस्यांशी भां’डणे सुरू होतात. विशेषतः नवीन वधूच्या घरात येण्याची झोपण्याची दिशा खूप महत्वाची आहे. जर तुम्ही तुमच्या झोपेच्या दिशेची काळजी घेतली तर तुम्हाला कुटुंबात दु: ख किंवा अडचणीला सामोरे जावे लागणार नाही. तर मग आपण कोणत्याही वि’लं’ब न करता हे जाणून घेऊया की आपण कोणत्या दिशेने घरात झोपावे.

१) विवाहित स्त्रियांनी घराच्या पश्चिम कोनात (उत्तर आणि पश्चिम दिशेचा कोन) झोपू नये. याचे कारण असे आहे की या ठिकाणी झोपून ते घरापासून वेगळे होऊन स्वतःचे नवीन घर बांधण्याचे स्वप्न पाहू लागतात. तसेच कुँ’वा’री मुलींनी या उत्तर कोनात झोपावे, यामुळे त्यांच्या विवाहाची शक्यता वाढते. तसेच त्यांना चंगले स्थळ मिळू शकते.

हे वाचा:   मुकेश अंबानींच्या घरी अशा प्रकारे बनतात 1 मिनिटात 1000 चपात्या, व्हिडिओ पाहून अवाक व्हाल....

२) दक्षिण हा घराचा सर्वात शक्तिशाली भाग आहे. म्हणूनच घरातील वडील आणि वृद्ध महिलांनी फक्त दक्षिण दिशेला झोपावे. यामुळे घरातील प्रत्येकामध्ये प्रेम आणि परस्परांतील संवाद कायम राहते. त्याचे शब्द घरातले सगळे ऐकतात. याशिवाय आ’रो’ग्याच्या दृष्टिकोनातूनही ही दिशा चांगली मानली जाते. यामुळे आपण अनेक आ’जा’रांपासून बचाऊ शकतो.

३) विवाहित जो’डप्याने नेहमी बेडरूममध्ये एकाच गादीवर झोपावे. जर विवाहित जो’डपे दररोज वेगवेगळ्या गाद्यांवर झोपले, तर त्यांच्या नात्यात दुरावा येऊ शकतो. त्यामुळे शक्य तितक्या दुहेरी पलंगावर एकच गादी ठेवा. यामुळे तुमच्या नात्यातील प्रेम वाढेल तसेच सं’बं’ध पण नियमित बनवता येतील. एकमेकांध्ये आक’र्षण कायम टिकून राहील.

४) जर तुम्हाला तुमच्या वैवाहिक जीवनात नेहमी आनंदी राहायचे असेल तर पत्नीने नेहमी तिच्या पतीच्या डाव्या बाजूला झोपावे. याचे कारण पत्नीला पतीचा डावा भाग मानले जाते. जिथे पती पत्नीची उजव्या बाजूला असतो. अशा प्रकारे झोपल्याने तुमच्या वैवाहिक जीवनात संतुलन राहील. व तुमचे नाते एकदम घट्ट बनेल. तुमच्यामध्ये वाद-विवाद कधीच होणार नाहीत.

हे वाचा:   भाच्याच्या प्रेमात आकंठ बुडाली, मामाला संपवण्यासाठी दिली मामीनेच सुपारी!

५) दक्षिण आणि पूर्व मधील कोनाला आ’ग्ने’य कोन म्हणतात. घरातील तरुण स्त्रिया किंवा नवविवाहित सुनेने आ’गी’च्या कोनात झोपू नये. याचे कारण असे की या कोनात झोपलेल्या महिलेचा दक्षिण दिशेला झोपलेल्या स्त्रियांशी (ज्येष्ठ महिला) संघर्ष असतो. घरात सासू आणि सून यांच्यातील भां’डण टाळण्यासाठी,  लहान सुनेने आ’ग्ने’य कोनात झोपू नये. केवळ सासूच नाही तर पतीही आनंदी होईल.

६) ) घराच्या उत्तर आणि पश्चिम दिशेला अंधार येऊ देऊ नये. असे झाल्यास त्याचा तुमच्या आर्थिक स्थितीवर नकारात्मक परिणाम होतो. या दिशेला अंधार ठेवल्याने तुमचा आनंदाला इतरांची नजर लागते. यामुळे तुमचे वैवाहिक जीवन बि’घ’डू शकते. जर तुम्हाला ही माहिती आवडली असेल तर ती इतरांसोबत शेअर करायला विसरू नका.

Leave a Reply