दगडासारख्या चेहऱ्यामुळे कोणीच घेत नव्हते चित्रपटात, जाणून घ्या अभिनेता अमरीश पुरीची कहाणी आणि पाहा फोटो….

मनोरंजन

हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सशक्त अभिनेत्यांपैकी एक अमरीश पुरी यांना सध्याच्या युगात परिचयाची गरज नाही. अमरीश पुरी हे असे कलाकार आहेत ज्यांची कला सर्वांनाच माहीत आहे. अशा प्रकारे या बॉलिवूड स्टारने आपल्या काळात अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे, मात्र आता त्याच्या आठवणी उरल्या आहेत.

   

 

 

बॉलीवूड स्टार अमरीश पुरी यांनी आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात एका साध्या चित्रपटातून केली होती, परंतु जेव्हा त्यांनी चित्रपट दिग्दर्शकांना खलनायकाचा चेहरा दाखवला तेव्हा वाईट चित्रपट दिग्दर्शकांना बहुतेक चित्रपटांमध्ये खलनायकाची भूमिका करण्यास सांगितले गेले.

अमरीश पुरी जेव्हा चित्रपटांमध्ये ख’लना’यकाच्या भूमिकेत असायचे, त्यानंतर ते ख’लनायक म्हणून खूप लोकप्रिय झाले. त्यानंतर त्याला अनेक चित्रपटांच्या ऑफर्स येऊ लागल्याचे बोलले जाते. अमरीशचा एक चित्रपट आहे जो खूप चर्चेत होता.

हे वाचा:   गौतमी पाटीलला टक्कर देण्यासाठी उतरली मयुरी उतेकर; तिच्या लावणीने लावलं महाराष्ट्राला 'वेड'.!

 

स्टीव्हन स्पीलबर्गचा “इंडियाना जोन्स अँड द टेंपल ऑफ डूम” हा सिनेमा 1994 मध्ये रिलीज झाला होता. त्यानंतर सर्वजण अमरीश पुरी यांना तेव्हापासून ओळखू लागले. बॉलीवूडचा हा स्टार आता या ज’गा’त नाही, पण त्याच्या दमदार अभिनयासाठी लोक आजही त्याला आठवतात.

Leave a Reply