वॉचमनच्या नोकरीपासून ते यशस्वी अभिनेत्यापर्यंत, पहा नवाजुद्दीन सिद्दीकीचे कधीही न पाहिलेले फोटो….

मनोरंजन

बॉलीवूडमध्ये असे अनेक अभिनेते-अभिनेत्री आहेत ज्यांनी आपल्या संघर्षाच्या जोरावर मजल दरमजल करत प्रवास केला आहे. ते लोक कोणत्याही अभिनेत्याचे किंवा अभिनेत्रीचे मुलगे किंवा मुली नव्हते, परंतु त्यांनी गरीबीतून एक यशस्वी अभिनेता किंवा अभिनेत्री बनले आणि त्या लोकांसाठी एक उदाहरण ठेवले जे म्हणतात की यशस्वी होण्यासाठी संसाधने असणे आवश्यक आहे.

   

असेच एक नाव आहे नवाजुद्दीन सिद्दीकी. आज आम्ही तुम्हाला वॉचमनच्या नोकरीपासून ते एक यशस्वी अभिनेता होण्यापर्यंतचा प्रवास कसा केला ते सविस्तर सांगतो. नवाजुद्दीन सिद्दीकीचा जन्म 19 मे 1974 रोजी उत्तर प्रदेशातील मुझफ्फरनगर जिल्ह्यातील बुढाणा या छोट्याशा गावात झाला.

नवाजने सांगितले की, त्याचे कुटुंब मोठे आहे, त्याला सात भाऊ आणि दोन बहिणी आहेत. वडील शेती करायचे, घरचे वातावरण असे की चित्रपटाचे नाव घेणेही वाईट समजले जायचे. त्याने अभ्यास आणि लेखन करून पुढे जावे, अशी त्याच्या पालकांची इच्छा होती. सुरतहून हरिद्वारच्या गुरुकुल कांगरी विद्यापीठातून विज्ञान शाखेत पदवी घेतली, दोन वर्षे भटकलो पण नोकरी मिळाली नाही, असे त्याने सांगितले.

हे वाचा:   या सुप्रसिद्ध कॉमेडियन ची पत्नी आहे खूपच सुंदर; फोटो पाहून तुम्हीही पडाल तिच्या प्रेमात.!

दोन वर्षांनी मला बडोद्यात एका पेट्रोकेमिकल कंपनीत नोकरी मिळाली, पण ती नोकरी खूप धोकादायक होती, आम्हाला केमिकल टेस्टिंग करावे लागले. काही काळानंतर नोकरी सोडून दिल्लीला गेले. पुन्हा इथे नोकरी शोधू लागलो, एके दिवशी मित्रासोबत नाटक पाहायला गेलो, तेव्हा वाटलं की हेच करायचं आहे.

काही दिवसांनंतर, तो नाटक गटात सामील झाला, परंतु त्याला थिएटरमधून पैसे मिळाले नाहीत, म्हणून तो शाहदरा येथे चौकीदार म्हणून काम करू लागला. नवाजच्या बॉलिवूड करिअरची सुरुवात 1999 मध्ये ‘सरफरोश’ या चित्रपटाने झाली.

2012 पर्यंत त्यांनी अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले पण त्यांना विशेष ओळख मिळाली नाही. अनुराग कश्पने त्याला गँग्स ऑफ वासेपूरमध्ये फैसलची भूमिका दिली आणि त्याला यशाच्या त्या टप्प्यावर नेले जिथे त्याला पोहोचायचे होते.

Leave a Reply